Author Topic: ขอเสนอที่จอดรถให้พ้นน้ำท่วม  (Read 2285 times)

Offline mono

• Sr. Member Professional Driver
  • M_mono
ก่อนอื่นต้องขอเอาใจช่วยผู้ที่ประสบกับอุทกภัยในครั้งนี้นะครับ ผมอยู่สงขลาก็ต้องฟังข่าวอยู่เพราะอาจมีน้ำท่วมได้ในภาคใต้ นั่งอ่านไดอารี่พี่เปิ้นแล้วมีไอเดียนะครับสำหรับการจอดรถไว้ที่สูงแบบปลอดภัย ด้วยเงินทุนเพียงไม่กี่บาท ถ้าเทียบกับการต้องซ่อมบำรุง หรือการจอดรถบนทางด่วน เห็นมีโดนทุบกระจกกันบ้างแล้ว ลองดูนะครับ หินคลุกที่มีขายตามร้านวัสดุก่อสร้าง ถ้าบ้านกว้างหน่อยซัก 1คันรถสิบล้อ จอดรถได้ 2 คันสบาย แถมพ่วงมอเตอร์ไซด์ ได้อีก 2-3 คัน สามารถกางเต๊นได้อีก ถ้าเป็นบ้านจัดสรร ก็ซัก1คันรถ 6ล้อน่าจะพอ ไม่ต้องเกลี่ยให้เรียบแค่ให้รถ หัวเชิดพ้นน้ำก็น่าจะโอแระครับ อย่างน้อยของมีค่าเราก็อยู่ในบ้านไม่ต้องไปฝากไว้ที่ไหน ถ้ามีน้ำขัง หินจะไม่ทรุด ไม่ยุบ แข็งแรงพอสมควรนะครับ หลังจากน้ำลด การขนหินออกก็ทำได้ง่าย ไม่กระจัดกระจาย ..หวังว่าคงเป็นประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ..............ปล.ผมหารูปจากในเน็ตในครับไม่ได้ประสงค์จะโฆษณาใดๆ
« Last Edit: October 25, 2011, 11:06:49 pm by mono »
Hi ...........