Author Topic: รบกวนพี่โอเปิลหน่อยครับ มีเรื่องถาม  (Read 3276 times)

โจ้

• Guest
พอดี เล่น web นี้มานานเลยมีเรื่องถามพี่ โอเปิลสามารถสั่งเครื่องหรือหาเครื่องเข้ามาจากต่างประเทศได้มั่งเปล่าครับ พอดีจะรบกวนให้หาเครื่องของ Ford Thunder bird ปี 1957 เป็น V8 อะครับ ถ้าต้องสั่งจากต่างประเทศเข้ามาก็ได้ครับ
แล้ว รถที่เค้าเรียกว่า AC Cobra นี่ใช่ Shelby เปล่าครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อูยย เครื่อง Ford หาง่ายครับ สั่งได้เลย แต่ถ้าจะเอาเครื่องเก่าขนาดนั้นผมว่าหายากน่าดู แถมเอามาแล้วจะใช้ได้หรือเปล่าก็ไม่รู้ จะเสี่ยงหรือ
- ถ้าเป็นผมก็จะสั่งเครื่องใหม่และสเปคใกล้เคียงกับของเดิม เครื่อง Ford มีทั้งแบบ Big Block และ Small Block ครับ หนังสือบ้านเราเรียกพวกเครื่อง 2J ว่าเป็น Big Block นั้นผิดมหันต์ เพราะลำพังซีซีแค่ 3000 ยังอยู่ในเกณฑ์แค่ Small Block ครับ Big Block ของ Ford นั่นกว่ากันที่ราวๆ 6000 - 7000 ซีซี โน่นเลย

Caroll Shelby เป็นคนสร้างรถ AC Cobra ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride