Author Topic: มือใหม่อยากได้จักรยาน ขอคำแนะนำด้วยค่ะ  (Read 6333 times)

Offline Gee

• Amateur Racer
  • *
พอดีกำลังอยากได้จักรยานสำหรับปั่นออกกำลังกายเล่นกับลูกค่ะ (เคยใช้แต่จักรยานคุณแม่บ้านตอนสาวๆ :) ตั้งใจว่าจะปั่นเล่นในซอยบ้าน สวนสาธารณะ หรือเวลาไปเที่ยวต่างจังหวัดน่ะค่ะ คงไม่แบกขึ้นรถ (ไฟฟ้า) หรือลงเรือแน่ค่ะ แค่อยากพับแล้วใส่ท้ายรถยนต์ไปไหนต่อไหน  ไม่เน้นความเร็วและความสมบุกสมบันค่ะ เน้นปั่นชมนกชมไม้ไปเรื่อย ๆ ตัวเองสูงประมาณ 155 cm หนักประมาณ 53 kg งบประมาณก็ไม่เกิน 15,000 บ ค่ะ (ถ้าได้ต่ำกว่าหมื่นก็ดี) ตอนนี้เห็นมี Dahon รุ่น Eco3 ไม่ทราบว่าเหมาะมั้ยคะ หรือถ้ามีรุ่นอื่นที่ดีกว่า รบกวนขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ   :JFBQ00159070207B:

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ออกตัวว่าเป็นมือใหม่ แต่สอบถามจักรยานพร้อมกับบอกรายละเอียดลักษณะการใช้งาน และสรีระมาเสร็จสรรพ แสดงว่าต้องอ่านเวปจักรยานมาพอควรแล้วแน่ๆ

Dahon Eco เหมาะกับคุณมากครับ รุ่นนี้ทำออกมาสำหรับคนรูปร่างเล็ก สามารถรองรับการใช้งานที่คุณต้องการได้อย่างสบายมาก

แต่ถ้าอยากได้คู่แข่งเอาไว้เปรียบเทียบ ก็จะมีรถของค่าย Oyama ราคาไม่น่าจะถึงหนึ่งหมื่นบาท แต่การบริการหลังการขาย และการรับประกันรถของค่าย Pro Bike ที่เป็นตัวแทนจำหน่าย Dahon Eco จะดูมีเกรดดีกว่า 

ยินดีต้อนรับเข้าสู่โลกของจักรยานครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Gee

• Amateur Racer
  • *
ขอบคุณมากค่ะ :)