Author Topic: สถานที่ฝึกกัน  (Read 8729 times)

Offline Per

• Amateur Racer
  • *
สถานที่ฝึกกัน
« on: April 14, 2009, 05:05:23 pm »
อยากทราบว่าในกรุงเทพมีที่ไหนบ้างที่เค้ามาฝึก ดริฟกัน แล้วพี่ๆส่วนใหญ่ไปฝึกหรือเล่นกันที่ไหนผมว่าก็น่าจะไปสนามกันอยู่แล้วละไปเปนทีมๆอยู่แล้วผมจะไปฝึกเองทีละสองสามคันคงไม่กล้าไปหรอกคับอายเค้า  ที่ถนนเองก็ไม่ค่อยจะดี ไม่ได้ฝึกกันซะทีเพื่อนๆก็ไม่ค่อยสนใจด้านนี้กันเท่าไรแนะนำด้วยจิงๆนะเนี่ยไม่ได้เริ่มซักที  หรือใครว่างๆมาสอนมาตอบก็ดีนะอยากแจมคลับนี้ด้วยจัง

Offline Per

• *
Re: สถานที่ฝึกกัน
« Reply #1 on: April 14, 2009, 05:21:04 pm »
แล้วปีนี้  ยังจะมี  Drifting school อีกไหม

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #2 on: April 16, 2009, 08:43:15 am »
Drift School มีอยู่ครับ ติดตามได้จากประชาสัมพันธ์ของค่ายยางนั้น ๆ เช่น Toyo, Yokohama, Good Year อะไรราวๆ นี้

สถานที่ฝึกส่วนใหญ่ก็จะเป็นสนามแหละครับ หากไม่อยากไป จะด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ บางคนบอกอาย บางคนบอกแพง (ฮ่าๆ แล้วจะรู้ว่ามันแพงตั้งแต่เริ่มมีรถแล้ว) ก็หาที่ฝึกกันตามอัธยาศัยครับ ส่วนใหญ่ก็ไม่พ้นถนนแถวบ้าน รอดมาได้ก็โอเค ไม่รอดก็ซ่อมกันไปตามสภาพ (ค่าซ่อมมักจะแพงกว่าค่าสนามแข่ง)

อยากขับเก่ง ก็ต้องขับให้บ่อยครับ ค่อยๆ ฝึกและต้องรู้จักวิเคราะห์ถึงปัญหาของตัวเอง อย่าแต่งรถสะเปะสะปะ อย่าแต่งรถตามกัน

ใครๆ ก็เก่งได้ครับ ขอแค่มีเงินเยอะๆ เท่านั้นเอง

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #3 on: April 16, 2009, 11:36:32 am »
ต้องเริ่มซ้อมบ้างแล้ว วันก่อนลองๆขับดูลืมซะเรียบแล้ว

:yociexp18:
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #4 on: April 16, 2009, 01:14:49 pm »
^
พื้นฐานดี มีฝีมือ ฟื้นไม่ยาก
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline hs2ywy

• *
  • I'm a llama!
« Reply #5 on: April 17, 2009, 11:47:12 pm »
ใครๆ ก็เก่งได้ครับ ขอแค่มีเงินเยอะๆ เท่านั้นเอง

^
^
^

ชอบประโยคนี้พี่เปิ้ลจัง

แต่บางทีพวกมีตังก็เลอะเทอะนะผมว่า

Offline Per

• *
« Reply #6 on: April 17, 2009, 11:48:05 pm »
ขอบคุณมากๆครับ

Offline ToppyRacingClub

« Reply #7 on: May 06, 2009, 05:38:14 pm »
ต้องเริ่มซ้อมบ้างแล้ว วันก่อนลองๆขับดูลืมซะเรียบแล้ว

:yociexp18:

จะไปซ้อมแถวไหนก็ชวนๆกันบ้างน๊า :yocifans004:

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
« Reply #8 on: May 08, 2009, 07:16:22 pm »
อาทิตย์นี้

แก่งกระจานจ้า

:yociexp72:
SMARTTIRE

Offline ToppyRacingClub

« Reply #9 on: May 08, 2009, 09:04:09 pm »
อาทิตย์นี้

แก่งกระจานจ้า

:yociexp72:

ไปไกลนะเนี๊ยท่าน... :yociexp91:

Offline กวาง Taohookung

• Sr. Member Professional Driver
  • Toyota Trueno AE86 Initial D club!!!
« Reply #10 on: August 17, 2009, 05:40:36 pm »
Drift School มีอยู่ครับ ติดตามได้จากประชาสัมพันธ์ของค่ายยางนั้น ๆ เช่น Toyo, Yokohama, Good Year อะไรราวๆ นี้

สถานที่ฝึกส่วนใหญ่ก็จะเป็นสนามแหละครับ หากไม่อยากไป จะด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ บางคนบอกอาย บางคนบอกแพง (ฮ่าๆ แล้วจะรู้ว่ามันแพงตั้งแต่เริ่มมีรถแล้ว) ก็หาที่ฝึกกันตามอัธยาศัยครับ ส่วนใหญ่ก็ไม่พ้นถนนแถวบ้าน รอดมาได้ก็โอเค ไม่รอดก็ซ่อมกันไปตามสภาพ (ค่าซ่อมมักจะแพงกว่าค่าสนามแข่ง)

อยากขับเก่ง ก็ต้องขับให้บ่อยครับ ค่อยๆ ฝึกและต้องรู้จักวิเคราะห์ถึงปัญหาของตัวเอง อย่าแต่งรถสะเปะสะปะ อย่าแต่งรถตามกัน

เห็นด้วยกับประโยคสุดท้ายจ้าพี่โอเปิ้น
มีลายเซนต์... ก็ต้องมีลายดอลลาร์!!        $$$$$$$