Author Topic: สอบถามความเเตกต่าง  (Read 4479 times)

Offline kagty007

• Amateur Racer
  • *
สอบถามความเเตกต่าง
« on: February 09, 2009, 12:50:19 am »
สอบถามความเเตกต่างระหว่างรองเท้าเสือหมอบกับเสือภูเขาหน่อยครับ
เเตกต่างกันอย่างไงครับ...เเล้วถ้านำมาใช้กับรถพับ..ควรใช้เเบบไหนครับ
ถึงจะเหมาะสม...เเนะนำด้วยครับสำหรับผู้ที่เคยใช้...(อยากลอง 55555 จะล้มม่ะเนี่ย)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: สอบถามความเเตกต่าง
« Reply #1 on: February 09, 2009, 03:01:51 pm »
ผมเองไม่เคยใช้ของเสือหมอบ แต่ดูแล้วมันมีนอทยึด 3 จุด ซึ่งคะเนว่าคงจะแน่นหนากว่าของ MTB เป็นแน่

รองเท้าของเสือหมอบนั้่นเบากว่าของ MTB ชัวร์ๆ ครับ แถมต้านลมน้อยกว่า (เพราะพื้นด้านล่างเรียบ กลมมน)

คำแนะนำ
- หากจะปั่นอย่างเดียว ไม่เผื่อเดิน เลือกแบบไหนก็ได้ครับ (แต่ผมชอบของ MTB มากกว่า)
- หากเผื่อเดินด้วย แนะนำเลือกแบบลำลอง ส่วนจะลำลองหน้าตาแบบไหนค่อยมาว่ากัน

ใส่คลีทใส่ clipless แล้วล้มทุกคนครับ ผมเองล้มเพราะคลีทตอนใส่วันแรก ล้มบนเขาตอนปั่นขึ้นเนินและหมดแรง ดึงเท้าออกไม่ทัน ล้มบนเขานั้นสองครั้ง และไม่เคยล้มเพราะคลีทอีกเลย (เหตุการเมื่อปี 93 ครับ)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline tstcbbep

• Amateur Racer
  • *
Re: สอบถามความเเตกต่าง
« Reply #2 on: February 09, 2009, 08:15:58 pm »
ใช้เป็นตะกร้อแบบนี้สิครับ ถอด-ใส่ง่าย แต่ไม่รู้ถ้าใส่กับรถพับแล้วจะเข้ากันมั๊ย