Author Topic: สงสัยเรื่อง BMW ALPINA ครับ  (Read 3030 times)

Offline tstcbbep

• Amateur Racer
  • *
สงสัยเรื่อง BMW ALPINA ครับ
« on: February 01, 2009, 09:41:43 pm »
ไม่ค่อยเห็นคนใช้เลยสงสัยว่าทำไม ALPINA ถึงไม่ค่อยนิยมในบ้านเราครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: สงสัยเรื่อง BMW ALPINA ครับ
« Reply #1 on: February 04, 2009, 05:12:37 am »
มีสองเหตุผล

1 ตัวรถได้รับความนิยมน้อย ส่งผลให้รถแต่งแรงๆ ก็เลยน้อยตาม
2 มันแพงมาก

ลำพังรถเกรดระดับ BMW ก็เป็นรอง Mercedes Benz อยู่แล้ว (เฉพาะในไทย) แม้ว่าตัวรถจะขับขี่ดีก็เถอะ คนเล่นรถบ้านเรามักจะสนใจแต่เรื่องราคาขายต่อเป็นหลัก

แต่จะว่าไปแล้ว BMW ก็เป็นรอง Mercedes Benz อยู่เยอะในเรื่องมาตรฐานของศูนย์บริการ และศูนย์บริการที่มีมากกว่าเยอะมากๆ

ขนาด Mercedes Benz AMG ยังมีอยู่ไม่มากนักเลยครับ แล้วนับประสาอะไรกับ BMW Alpina  :)

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline tstcbbep

• Amateur Racer
  • *
Re: สงสัยเรื่อง BMW ALPINA ครับ
« Reply #2 on: February 04, 2009, 07:28:40 am »
ขอบคุณครับ