Author Topic: เฮลส์บลูบอย ทานมากๆอันตรายรึเปล่าวครับ  (Read 6217 times)

Offline chayut_nung

• Amateur Racer
  • *
ทำงานหนักๆเหนื่อยๆมาก็อยากหาอะไรเย็นๆหวานๆดื่มใหเชื่นใจ วุ้นก็ไม่ได้ดื่มแล้วลาขาด จะดื่มแต่น้ำเปล่าวบางทีก็ไม่หายเหนื่อย เลยหันไปหาน้ำหวานแทนครับ เลยอยากทราบข้อมูลว่าถ้าดืมบ่อยๆจะเป็นอันตรายรึเปล่าวครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ตอบตามทรรศนะครับ ผมไม่ได้เป็นหมอ

ไม่มีอะไรมากไปกว่าน้ำตาลและสีครับ

หากใช้พลังงานมากก็จะเผาผลาญน้ำตาลได้ดี แต่ถ้าใช้น้อยก็จะเหลือเก็บสะสม อายุมากขึ้นระบบเผาผลาญจะต่างจากวัยรุ่น พวกเขาเผาผลาญเร็ว ไม่อ้วนง่าย

ส่วนสีในน้ำหวาน หากเป็นสีผสมอาหารก็โอเคครับ ถ้าเลือกได้ขอแบบใสสีน้อยหน่อย

เดินสายกลางครับ กินเยอะ ก็ต้องออกแรงเยอะตาม
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline chayut_nung

• Amateur Racer
  • *
ขอบคุณครับ แต่ผมกินแล้ว นอนๆๆๆๆ น่ะสิครับ เพราะจะทานเฉพาะเวลาทำงานมาเหนื่อยๆน่ะครับทานเสร็จก็นอนๆๆๆๆๆ    ;D ;D ;D