Author Topic: my " D.N.A. " ( อัพเดตครับ หน้าสี่ อิอิ แบบว่าเห่อ )  (Read 38061 times)

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 ขออนุญาติมาเห่อในบอดร์นี้ก็แล้วกัน ยังไงซะคนกันเองก็อยู่ในบอดร์นี้ทั้งนั้น ;D

แม่เค้าตัวเล็กครับ ผอมสูงพอๆกับผม  :)

« Last Edit: December 17, 2007, 10:01:39 pm by H U S T 7 E R »

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
Re: my " D.N.A. "
« Reply #1 on: November 13, 2007, 09:53:31 pm »
ในรูปท้องแก่เต็มที...

แต่คุยในเอ็มมันบอกคลอดแล้ว

อ้าว ! ! ! ! !  :P
« Last Edit: November 13, 2007, 09:57:58 pm by IMPRT 2NR »

Offline ToppyRacingClub

« Reply #2 on: November 13, 2007, 10:00:26 pm »
สุขสันต์วันเกิดจ้า... ;D

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #3 on: November 13, 2007, 10:23:14 pm »
แต่ลูกผมนี่เดะ น้ำหนักแรกเกิด " สามโลเจ็ดขีด " !!!!~`  :o

« Reply #4 on: November 13, 2007, 10:33:29 pm »
เกิดวันจันทร์ที่แปดเดือนตุลาครับ หกโมงยี่สิบห้านาที  ;D

ชื่อ ขรรค์เงิน ครับ 

« Reply #5 on: November 13, 2007, 10:51:35 pm »
ที่เห็นในรูปนี่อาทิตย์นึงครับ รูปล่าสุดเดี๋ยวรอสักแป๊บกล้องไม่อยู่  ;D

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
« Reply #6 on: November 13, 2007, 11:20:16 pm »
โชคดีหน้าเหมือนแม่...

เหมือนพ่อละแย่เลย...

;D
SMARTTIRE

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
« Reply #7 on: November 13, 2007, 11:37:23 pm »
เออยังดี ลูกชายหน้าเหมือนแม่จะดี...  ;)

« Reply #8 on: November 13, 2007, 11:58:24 pm »
 ออกจากท้องแม่มาได้วันเดียวเค้าก็โดนหมอจับเข้าห้องปลอดเชื้อครับ

หมอบอกว่ามีไข้จึงขอเอาเลือดไปเพาะเชื้อดู เพราะเด็กแรกเกิดที่มีไข้นั้นไม่ปรกติ

ผมมาโรงพยาบาลวันรุ่งขึ้นไม่เจอลูกก็ตาแหกครับ ในหัวงงไปหมดลูกเป็นอะไรว่ะ? จะแย่ไหม?

ลูกผมไม่ได้เข้าตู้อบแสง แต่ผมก็ยังเป็นห่วงอยู่ดี คนไม่ทุกข์ร้อนอะไรอย่างผมก็ถึงคราวน้ำตาคลอเบ้า

วินาทีนั้นเข้าใจขึ้นมานิดๆว่าพ่อรักผมยังไง แต่ที่สุดแล้วนี่มันแค่การเริ่มต้นครับ

พี่ผู้หญิงคนนึงแกเห็นผมทำงานไปรษนีย์เหมือนกันเดินมาปลอบใจผม...

" น้องอย่าเพิ่งใจเสียนะ  ลูกพี่เข้ามาอยู่ห้องนี้ได้เดือนกว่าแล้ว "  ผมมึนเลยครับ เลยถามไปว่าลูกพี่เป็นอะไร?

" ลูกพี่ติดเชื้อในกระแสเลือด ลิ้นหัวใจมีปัญหา รอการผ่าตัดอยู่ "  ผมเข้าใจเลยว่าลูกผมที่ยังไม่รู้เลยว่าเป็นอะไรยังโชคดีกว่าลูกเค้า

เลยมีแรงยิ้มขึ้นมานิดนึง  แต่ความรู้สึกของคนเป็นแม่ซิครับเมียผมต้องออกจากโรงบาลโดยที่ไม่มีลูกออกไปพร้อมกัน เค้าก็เสียใจมากกว่าผมแน่นอน

สุดท้ายผมก็ยังโชคดีกว่าพี่ผู้หญิงคนนั้นครับ ลูกผมได้ออกจากโรงบาลในอีกสามวันหลังจากแฟนผมออกมา

พี่ผู้หญิงคนนั้นยังคงต้องเดินทางเอานมแม่มาป้อนลูกทุกวัน จากคลองสองมารามา ผมท้อแทนพี่เค้าครับ

หลังจากลูกผมกลับมาบ้านได้สามวันก็ถึงคราวเมียผมครับ...

เนื่องจากลูกไม่ยอมดูดนมจากเต้าแม่ครับ จึงต้องใช้เครื่องปั้มเอา ปรากฏว่าปั้มจนอยู่ๆก็หนาวสั่นขึ้นมาครับ

เที่ยงคืนกว่าๆผมขับรถไปส่งที่รามา หมอก็ขอเจาะเลือดเพาะเชื้อเช่นเคย.. ต่อมาผลคือไม่มีอะไร ขาดน้ำและอ่อนเพลียเฉยๆ

ยังครับวิบากกรรมมาถึงผมครับ

เย็นวันนึงขณะนั่งรถเมล์มุ่งหน้าไปเสาวรีย์ชัยเพื่อจะต่อรถไปศาลายา อยู่ๆผมก็หายใจไม่ทันครับ

อาการรุนแรงขึ้นจนผมต้องตัดสินใจลงจากรถเมล์ เมื่อลงมาจากรถได้ปรากฎว่าหนักกว่าเก่า ผมล้มลงไปนั่งข้างทาง

คนแถวนั้นได้แต่มองผม ก็เข้าใจนะสังคมเมืองไม่มีใครอยากจะยุ่งเรื่องคนอื่น...

ผมตะเกียกตะกายมองหาตำรวจ ทีอยากเจอดันไม่โผล่ทีเวลาพกกัญชาไม่อยากเจอเสือกจะโผล่มาจัง....

ระหว่างนั้นก็กดโทรสับด้วยสติอันน้อยนิด ผมโทรบอกเมียผมทันที... และโบกแท๊กซี่ได้หนึ่งคันพอดี

ผมเลือกจะไป รามาธิปดี ทำไมน่ะเหรอ? ผมก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าลูกเกิดที่นั้นถ้าจะตายกูไปตายที่นั้นดีกว่า

ขณะนั่งแท๊กซี่ไปอาการเริ่มหนักขึ้นผมชาที่มือและเท้า ร่างกายหนาวเย็น หายใจติดขัดมากกว่าเดิม

" ตาย ตาย แน่ๆ " ผมคิดอยู่เรื่องเดียว เพราะมันจะตายจริงๆ หายใจไม่ออกแล้วจากที่แต่แรกยังหายใจได้บ้าง

รถมาจอดหน้าแผนกฉุกเฉิน ผมกำตังยื่นให้แท๊กซี่ เท่าไรไม่รู้แต่ผมต้องไปแล้ว

ก้าวลงจากแท๊กซี่ ทันทีที่เท้าแตะพื้นผมก็ล้มเฮือกลงไป ใจผมยังสั่งงานแต่ร่างกายผมมันฟังคำสั่งผมแล้ว...

พี่ๆที่โรงบาลนำผมขึ้นรถทันที ... ตรวจความดัน ตรวจชีพจร ได้ยินเค้าพูดประมาณว่าชีพจรผมเต็นเร็วมากๆ

หมอเข้ามาสอบถามอะไรนิดนึง แล้วตวจดูสภาพการรับรู้ของผม เอาเข็มมาจิ้มผมแล้วถามว่า " รู้สึกไหม? "

รู้สึก ผมยังรู้สึก แต่ก็ยังคิดว่าตายแน่ๆ ขณะหมอเดินไปตรวจคนอื่นผมเอาโทรสับมาโทรอีกครั้ง

คราวนี้โทรสั่งเสียเมียครับ ผมสั่งเสียยาวเลย เพราะตอนนั้นผมคิดอย่างเดียวว่ากรูตาย....

หมอเอาหน้ากากอ๊อกซิเย่นมาสวให้คับ แต่ไม่ได้ต่อท่ออะไร ซ้ำยังอุดรูทั้งหมดด้วย..... งงแดกครับ

สรุบคือ... ที่ต้องทำยังงั้นก็เพราะผมหายใจเอาอ๊อกซิเย่นมาเกินไป เพราะหายใจไม่ทันก็เลยบ้าหายใจเข้าไปมาก

การที่อ๊อกซิเย่นมากเกินไปหมอบอกว่าทำให้เกิดปฏิกริยาเคมี ทำให้ผมขาดแคลเซี่ยมกระทันหัน ร่างกายจึงชาขยับไม่ได้

วิธีแก้คือหายใจช้าๆและหายใจเอาคาบอนไดเข้าไปบ้าง.... ผมเริ่มดีขึ้นครับ ผมไม่ตายแล้ว........

สรุบ ผมเป็นยังงี้เพราะ.. ขาดสารอาหาร  พักผ่อนน้อย และเครียด....   ยานอนหลับหนึ่งแผงหมอจัดให้มา

ผมเกิดอาการอีกสองวันต่อมา แต่ผมจับทางมันได้แล้ว ผมเลยค่อยๆหายใจ.. มันทำอะไรผมไม่ได้ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ผมรู้เลยครับ ว่าที่กลัวไม่ได้กลัวตายอย่างเดียว ผมกลัวจะไม่ได้เห็นลูกโตด้วย น่ากลัวจริงๆ

แต่ตอนนี้โอเคแล้วลูกก็แข็งแรงดีครับ เดี๋ยวเดือนหน้าไปฉีดวัคซีนครับ

ขอบคุณที่ฟังผมบ่นครับ  ;D

« Reply #9 on: November 14, 2007, 12:01:01 am »
โชคดีหน้าเหมือนแม่...

เหมือนพ่อละแย่เลย...

;D

พี่นครผมอวยพรให้ได้ลูกผู้หญิงนะครับ

จะได้มีผู้ชายแบบพี่นครมาจีบ... ให้ช้ำใจเล่น ฮ่าๆๆๆๆๆๆ  ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #10 on: November 14, 2007, 05:49:48 am »
เมื่อหายใจไม่ออก ให้ไอแรงๆ ครับ หรือไม่ก็ลองทุบที่หน้าอกตัวเองดู

ขอให้สุขภาพแข็งแรงกันทั้งครอบครัวครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

« Reply #11 on: November 14, 2007, 08:00:45 pm »
 ขอบคุณครับพี่เปิ้ล ขอให้พี่แข็งแรงด้วยครับ  :)

มันเริ่มทะเล้นล่ะ นอนก็ไม่นอน แล้วพ่อจะนอนตอนไหนล่ะลูกลูกไม่นอนเนี้ย ฮ่าๆๆๆ  ;D

Offline McDOLLAR

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
« Reply #12 on: November 14, 2007, 08:37:19 pm »
เราอาจจะไม่รู้จักกันนะครับ แต่ผมก้อรู้จักพี่ๆจากเว็บบอร์ดนี้มา สามสี่ปีแล้ว ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ

Offline Sea

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • เมื่อแฟนตัวเองเป็น nekomimi
    • FF Drift CREW
« Reply #13 on: November 14, 2007, 10:35:09 pm »
เย้~~~~~~! ! ! ! หน้าเหมือนแม่ ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง
ดีแล้วที่ไม่เหมือนพ่อ หน้าเหมือนแม่โตมาหล่อชัวร์  ;D

« Reply #14 on: November 15, 2007, 09:56:15 am »
เย้~~~~~~! ! ! ! หน้าเหมือนแม่ ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง
ดีแล้วที่ไม่เหมือนพ่อ หน้าเหมือนแม่โตมาหล่อชัวร์  ;D

กูจะดีใจที่มึงชมยังงี้ดีไหมเนี้ย....

ไมว่ะเหมือนกูแล้วมันไม่ดีตรงไหนว่ะไอ้แว่น
 >:(
เราอาจจะไม่รู้จักกันนะครับ แต่ผมก้อรู้จักพี่ๆจากเว็บบอร์ดนี้มา สามสี่ปีแล้ว ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับผม  ;D