Author Topic: ถานเรื่อง Coolant หน่อยครับ  (Read 3158 times)

vodovodo

• Guest
กำลังจะถ่ายน้ำหม้อน้ำ แล้วไปดู Coolant ของ Caltex เป็น
Radiator Coolant - Extended Life Coolant 6280 Premix 50/50

อยากทราบว่ามีใครเคยลองใช้ บ้างหรือไม่ เพราะดูจากราคาแล้วค่อนข้างแพงทีเดียว ราคาลิตรละ 175 Baht  ปกติรถผมใช้ 5.5 - 6.0 ลิตร  ใช้โดยไม่ต้องผสมน้ำ แต่อายุการใช้งาน 5 ปีหรือ 200,000 โล  

ผมเคยใช้ประจำเป็นของ PEAK เลยสองจิตสองใจ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:ถานเรื่อง Coolant หน่อยครับ
« Reply #1 on: April 07, 2004, 07:28:23 pm »
รุ่นที่ใช้แบบเพียวๆ ไม่ต้องผสมน้ำนี้ทนความร้อนได้ดีมากครับ เคยลองเอามาต้มดูแล้ว จุดเดือดสูงกว่าแบบอื่นเยอะเลย
- ผมทดสอบต้มบนเตาเลยนะ ไม่ได้ต้มภายใต้บรรยากาศแบบตอนที่มันอยู่ในหม้อน้ำหรอกครับ อิอิ เป็นคูลแลนท์ที่จุดเดือดสูงมากตัวหนึ่งครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride