Author Topic: ยังไ่ม่ค่อยเข้าใจอะคับ...  (Read 2631 times)

Offline Tae200sx@Gp

• Amateur Racer
  • *
  • "จะทำอะไรก็ทำเลยตามสบาย"
การปรับเสียงโบออฟอะคับของ blitz super sound ถ้าจะให้ดัง
หรือจะให้เบาจะปรับน็อตที่อยู่บนหัวให้เเน่นหรือหลวมยังไง
ดีคับงงเเล้วหลวมเนี่ยหลวมเเค่ไหนเเล้วเเน่นเนี่ยเเน่น
เเค่ไหนครับ

Offline Tae200sx@Gp

• Amateur Racer
  • *
  • "จะทำอะไรก็ทำเลยตามสบาย"
Re:ยังไ่ม่ค่อยเข้าใจอะคับ...
« Reply #1 on: February 25, 2004, 11:27:17 am »
คือเคยอ่านเจอในหนังสืออะคับก็เลยจะมาลองปรับดูเเต่ปรับดู
เเล้วก็ไม่เห็นเสียงมันจะดังขึ้นหรือเบาลงเลยอยากจะมาถาม
เพื่อนๆอะคับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:ยังไ่ม่ค่อยเข้าใจอะคับ...
« Reply #2 on: February 25, 2004, 12:25:49 pm »
อิอิ ที่ไม่ตอบ ก็เพราะผมไม่รู้ครับ รถผมมีเทอร์โบเกือบทุกคันในบ้าน กระทั่งรถที่พ่อใช้ก็ยังมี แต่ทุกคันก็ใช้โบลวออฟวาล์วแบบต่อวน คือคายลมออกแล้วเอาลมวนกลับมาใช้ใหม่อีกรอบ  ;D ดีตรงเงียบครับ อันนี้ผมและทุกคนในบ้านชอบมาก ฟังเพลงสบายดี ไม่มีเสียงฟิ้วๆ ฟ้าวๆ มารบกวน ฮ๋าๆ

แต่คงไม่ถูกใจวัยรุ่น มันเลยมีของแต่งพวกขายเสียงทำออกมา แถมขายดีอีกด้วย ถึงขนาดรถ NA ยังไปหามาใส่กันเลย นัยว่าอยากได้เสียงแบบพวกเทอร์โบแรงๆ บ้าง เฮ้อ.. เป็นลูกเป็นหลานจะตีให้ตายเล้ยยยย

ตอบกระทู้
- ของอยู่กับตัวแล้ว ลองหมุนดูเองได้เลยครับ แต่ถ้าหมุนแล้วไม่พบการเปลี่ยนแปลงก็ต้องปรึกษาร้านที่เราซื้อมาพร้อมกับแสดงใบเสร็จ หรือใบรับประกัน เพื่อที่เขาจะได้ทำการซ่อมแซมให้เรา อย่าพยายามรื้อหรือเปิดออกมาเอง
- แต่ถ้าซื้อมือสองตามเชียงกง อันนี้ซวยไปครับ ไม่มีรับประกัน รื้อถอดดูได้เลยว่าสปริงด้านในมันหลวมคลายหรือแข็งตายไม่ขยับ จากนั้นก็แก้ไขตามอาการได้เลยครับ  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride