Author Topic: อยากเปลี่ยนเองอะคับ...  (Read 3812 times)

Offline Tae200sx@Gp

• Amateur Racer
  • *
  • "จะทำอะไรก็ทำเลยตามสบาย"
อยากเปลี่ยนเองอะคับ...
« on: February 23, 2004, 01:02:03 pm »
คือตอนนี้อยากเปลี่ยนยางปัดน้ำฝนเเล้วอะคับเพราะของเดิมมันหมด
สภาพเเล้วเเต่อยากจะถามเพื่อนๆว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนอะคับ
อยากจะซื้อมาเปลี่ยนเองอะคับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:อยากเปลี่ยนเองอะคับ...
« Reply #1 on: February 23, 2004, 02:38:48 pm »
ผมก็หาเปลี่ยนเองครับ ผมซื้อที่ Autobac สาทร ร้านที่ว่าสุดแพงนี้แหละ แต่ผมซื้ออันที่เขาตกรุ่นแล้ว วางไว้ริมๆ ซื้อเฉพาะยาง อันละ 90 บาท จำยี้ห้อไม่ได้ แต่ปัจจุบันไม่มีขายแล้ว มันเป็นสีฟ้านะ ผมลองใช้คันหนึ่งแล้วก็ชอบ ที่ว่าชอบนี้ไม่ได้เพราะเลิศอะไรนักหรอก มันก็ปัดได้เรียบนิ่มนวลเหมือนของใหม่ทั่วไปแหละ ชอบเพราะถูกดีมากกว่า ก็เลยไปซื้ออีกสำหรับคันต่อไป

เสียดายเหมือนกัน ตอนนี้หมดแล้ว ว้า...
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Tae200sx@Gp

• Amateur Racer
  • *
  • "จะทำอะไรก็ทำเลยตามสบาย"
« Reply #2 on: February 23, 2004, 10:00:20 pm »
เเล้วตามโลตัสหรือบิกซีเนี่ยพอจะมีขายหรือปล่าวครับ

• don't let your fear stand in the way of your dream
« Reply #3 on: February 23, 2004, 10:24:34 pm »
มีน่ะมีเพียบครับ แต่ยี่ห้อไหน คุณภาพอย่างไร บอกตามตรงว่าวัดดวง ผมไม่ได้ว่าว่าไม่ดีนะ แต่ไม่รู้จริงๆ ยี่ห้อไม่คุ้นสักอัน แต่ดีที่ราคาไม่แรงนัก น่าลอง ราคาราวๆ 100 ต่ออัน บางอันก็ 150 แล้วแต่ขนาดความยาวของใบปัดเรา

ลองดู ดีไหมอย่างไรมาบอกด้วย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
« Reply #4 on: February 24, 2004, 06:59:19 am »
ในโลตัสก็ใช้ได้นะ 1ปีเปลี่ยนครั้ง หรือไม่ก้อคลองถม วางพาดขายกลางทางเดินด้านหลังก็ใช้ได้นุ่มพอๆกัน
knock..out

« Reply #5 on: February 24, 2004, 10:53:19 am »
เพิ่มเติม
- ของผมเป็นแบบซิลิโคน อิอิ  ;D