Author Topic: S-AFC APEXi ทำอะไรได้บ้างครับ  (Read 9445 times)

Offline Vincent

• Full Member All Thailand Championship Racer
คือตอนนี้ผมสนใจ จอฟ้า S-AFC อะครับ ผมอยากรู้ว่านอกจากที่จะ ควมคุมการจ่ายน้ำมัน, Air Flow ได้แล้ว มันทำอะไรได้อีกครับ แล้วผมก็ลองเปรียบเทียบดูกับ E-Manage เนี่ย รู้สึกว่า E-Manage มันจะมีอะไรๆให้ดีกว่าเยอะเลย แต่เสียที่ว่า มัน จูนด้วยตัวเองไม่ได้ ต้องเอา Notebook มาต่อ แล้วผมก็รู้สึกว่า E-Manage มันจะจูนยากกว่า S-AFC ด้วยมั้งครับ
ขอบคุณครับ
It's not how you modified your car, It's how you race your car.

Offline danaidai

• Sr. Member Professional Driver
  • I'm in Shanghai
Re:S-AFC APEXi ทำอะไรได้บ้างครับ
« Reply #1 on: July 01, 2003, 07:06:29 pm »
S-AFC เป็น AFC รุ่นที่ 2 ที่สามารถปรับส่วนผสมของน้ำมัน และอากาศโดยการเปลี่ยน
ค่าสัญญาณของ Air-Flow Meter / MAP sensor signal S-AFC มีคุณสมบัติที่ผู้ใช้ สามารถ
เปลี่ยนค่าได้ 8 จุด และปรับค่าน้ำมันได้ทุกๆ 500 รอบ ค่าที่ตั้งได้ ตั้งแต่ +/- 50% ในแต่
ละจุด S-AFC สามารถ Monitoring and Replaying ดูค่าบันทึกในแต่ละช่วงในแบบตัวเลข
แบบกราฟ และแบบ Analog Meter ได้ เช่นค่าแรงดัน/แรงดูด ในท่อรวมไอดี ปริมาณ
Air Flow ความเร็วรอบ และปริมาณการชดเชยค่าส่วนผสมของน้ำมันและอากาศ

;D ก็อปมาจากเวปครับ รายละเอียดอี่นๆไม่ทราบครับ รอคนที่เคยใช้มาตอบดีกว่าครับ