Author Topic: แนะนำรถหน่อยคับระหว่าง skyline r32/ 300zx /3000gto /s14  (Read 4349 times)

Offline boom_djmix

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
อยากได้รถ sport มีงบไม่เกิน 1ล้าน  จะซื้อไรดีคับ skyline r32 gts 2 w/ 300zx /3000gto /s14 รึใครมีรุ่นไหนแนะนำบ้างคับ
ใครใช้รุ่นพวกนี้อยู่แนะนำหน่อยคับ จุกจิกไหม อะไหล่หายากมั้ย รุ่นไหนดีกว่ากัน
มีคนบอกให้หา skyline แต่หายากรึเกินมีก็แพง ส่วน 300zx/gto พอมีแต่กลัวเรื่องซ่อมคับ
ใครใช้อยู่แนะนำที
เดิมผมใช้ c220 อยู่อะไหล่พวกรถ sport นี่แพงกว่ารึป่าวคับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
โห ไม่ชอบสักคันเลยน่ะ

ผมเลือก S14 ให้ละกัน แต่อย่าเรียกมันว่ารถสปอร์ทเลย เพราะมันไม่ได้สปอร์ทอะไรเลยแม้แต่น้อย วิ่งก็แพ้ S13 อีกด้วย จะเด่นก็แค่ความสดใหม่

S14 เด่นที่สุดในลิสต์แล้วครับ เพราะใหม่สุด สดกว่า อะไหล่พอหาได้ในเชียงกง และราคาไม่แพงนัก ขายต่อก็ปล่อยง่ายกว่าคันอื่นในลิสต์

ผมว่า S14 มันคือรถที่ออกแบบผิดพลาดของตระกูล Silvia เลยนะ หลุดคอนเสปของ Silvia ไปเยอะ จนออกมาได้แป๊บเดียวก็ต้องไมเนอร์เชนจ์ไฟหน้าใหม่ ค่อยดูดุดันหน่อย จะมาแก้ตัวตีคืนได้ก็ตรง S15 นี่แหละ ที่ค่อยลงตัวและกลับไปเป็น Silvia ดังเดิม

อยากได้ฟีลสปอร์ท ต้องเป็น 300Z ครับ  :)

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride