Author Topic: ขอถามเรื่องท่อแป๊บครับ  (Read 3367 times)

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 คือถ้าจะเดินท่อแป๊บน่ะครับ (ผมเรียกผิดไหม? ไอ้ท่อที่เค้าตีออกมายาวๆเลยไม่มีหม้อพัก )

มีความเหมาะสมไหมครับ 4age  ข้อดี  ข้อเสีย  ถ้าทำ ต้องขนาดไหนดี? ราคาประมาณ?

ผมไม่ได้หวังไรเลย อยากได้แค่ความโบราณ สวยดี เท่  (สำหรับผม ;D)

ขอบคุณมากๆครับ  ;D
« Last Edit: July 01, 2006, 01:54:28 am by H U S T 7 E R »

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
Re:ขอถามเรื่องท่อแป๊บครับ
« Reply #1 on: July 01, 2006, 12:16:55 pm »
แล้วนาดิก้านยกโคตรหนังกลับ ได้รับไปยัง
 8)
SMARTTIRE

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #2 on: July 01, 2006, 07:41:59 pm »
โห ไอเดียท่านแรงจริงๆ นี่เป็นตัวอย่างของวัยรุ่นปี 06 ได้เลยนะนี่

แต่งรถ ต้องคำนึงถึงการใช้งานจริงเป็นหลักครับ จะเอาแค่สวย แปลก แตกต่างนั้นไม่ได้ หรือถ้าจะทำแบบนั้นได้ ก็ต้องเป็นพวกรถโชว์เท่านั้น คือเน้นจอด ขับบ้างก็เพียงเล็กน้อย

ถ้าใช่ ก็โอเค เดินแป๊บได้ตามสะดวกเลย

แต่ถ้าไม่ใช่แล้ว ผมไม่แนะนำให้ทำครับ เหตุผล
- หนวกหูตัวเอง หนวกหูคนอื่น หนวกหูคนที่บ้าน (ตอนติดเครื่องจะออกจากบ้าน และขากลับบ้าน)
- เสียงทุเรศ ตรงไปหน่อย อย่าโกรธกัน  :P
 :P- ไม่วิ่งเท่าไหร่เลย ระบบไอเสียสามารถเพิ่มประสิทธิภาพเครือ่งยนต์ได้ก็จริง แต่มันจะมาตามพลังของเครือ่งครับ เช่น เครือ่งแรงมันก็ช่วยได้เยอะหน่อย แต่ถ้าเครือ่งเล็กจิ๋วมันก็ดันได้อีกไม่เท่าไหร่ อย่างเก่งก็แค่ย้ายรอบแรงบิดแรงม้าให้มาก่อนหรือหลังรอบเครื่องเดิมเล็กน้อย

แต่งรถให้เท่ โบราณ แนว Old School แนะนำให้หาท่อแต่งของรถในยุคนั้นครับ ถ้าหาไม่ได้ ก็หาภาพให้ช่างร้านทำท่อทำเลียนแบบ น่าจะไหว ยังไงก็ดีกว่าแป๊บตรงไม่มีหม้อพัก
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #3 on: July 01, 2006, 08:10:48 pm »
ขอบคุณครับพี่เปิ้ล  :)

พวงมาลัยไหน?พี่นคร  เห็นอยู่อันสีเขียวๆอ่ะ เท่โครต  ;D

Offline T-DOG

• Amateur Racer
  • *
  • ผมจะไม่เรียกร้องความสนใจด้วย แสง สี เสียง เด็ดขาด!
« Reply #4 on: July 09, 2006, 04:07:56 pm »
ขโมยรูปโผมมม  ;D

Offline oka

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
« Reply #5 on: July 13, 2006, 05:47:38 pm »
ขอโทษนะครับที่ผมจะเสนอนี่เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ ::)
คือรถผมเครื่องrb20โบ ผมเดินท่อตรงนะครับ คือผมยาวรับว่ามันดังแต่ผมชอบตรงที่ว่ามันไม่ดังก้องเข้าไปในรถครับถ้าใส่หม้อพัก ผมเคยใส่หม้อdragerเสียงมันก้อแน่น โหดดี แต่ผมไม่ชอบตรงที่มันก้อง อื้ออึงเข้ามาในรถคุยกันไม่รู้เรื่อง ก็เลยตัดออกอาการที่ว่าหายไป แต่เสียงแตกๆเข้ามาแทน ก็พอรับได้ครับยังคุยกันรู้เรื่องอยู่
ป.ล.เป็นความคิดส่วนตัวที่ได้เจอมากับตัวนะครับ ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #6 on: July 16, 2006, 07:48:37 am »
ขอโทษนะครับที่ผมจะเสนอนี่เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ ::)
คือรถผมเครื่องrb20โบ ผมเดินท่อตรงนะครับ คือผมยาวรับว่ามันดังแต่ผมชอบตรงที่ว่ามันไม่ดังก้องเข้าไปในรถครับถ้าใส่หม้อพัก ผมเคยใส่หม้อdragerเสียงมันก้อแน่น โหดดี แต่ผมไม่ชอบตรงที่มันก้อง อื้ออึงเข้ามาในรถคุยกันไม่รู้เรื่อง ก็เลยตัดออกอาการที่ว่าหายไป แต่เสียงแตกๆเข้ามาแทน ก็พอรับได้ครับยังคุยกันรู้เรื่องอยู่
ป.ล.เป็นความคิดส่วนตัวที่ได้เจอมากับตัวนะครับ ;D

คุณ oka สามารถแสดงความคิดเห็นได้เต็มที่และตามสบายครับ บอร์ดนี้ไม่มีพวกคิดแต่ว่าตัวเองถูกแต่ฝ่ายเดียว
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride