Author Topic: ช่วยด้วยครับพี่ๆเรื่องพวงมาลัยครับ!!!!!!!  (Read 3222 times)

Offline Tae200sx@Gp

• Amateur Racer
  • *
  • "จะทำอะไรก็ทำเลยตามสบาย"
วันนี้ผมได้เอารถไปเปลี่ยนพวงมาลัยใหม่มเเต่เเปลกใจที่ว่าทำไมมันถึงได้หนักกว่าพวงมาลัยเดิมติดรถขนาดนี้เลยอยากจะถามพวกพี่ๆว่ามันผิดปกติหรือปล่าวครับเเล้วถ้าผิดปกติจะเเก้ไขยังไงครับ

« Last Edit: November 22, 2003, 05:13:35 pm by Tae200sx@Gp »

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เปลี่ยนพวงมาลัยแล้วรู้สึกหนักกว่าเดิม แสดงว่าเส้นผ่าศูนย์กลางของพวงมาลัยใหม่มันเล็กกว่าของเดิมครับ ตอนหมุนก็เลยต้องใช้แรงมากขึ้นกว่าเดิม  ;D

แต่ผมชอบวงเล็กๆ นะ ขับมันดี เหนื่อยนิดหน่อยโอเคน่า
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Tae200sx@Gp

• Amateur Racer
  • *
  • "จะทำอะไรก็ทำเลยตามสบาย"
หุหุ...ตอนเเรกผมคิดว่ามันเป็นที่คอพวงมาลัยซะอีกครับ
เพราะพวงมาลัยเดิมมันเป็นพวงมาลัยพาวเวอร์เเต่วงที่เปลียน
มาขับเเล้วเหมือนไม่มีระบบพาวเวอร์เลยยังไงก็ขอบคุณ
พี่ๆที่เข้ามาตอบให้นะครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เฮ้ย ช้าก่อน ลำพังแค่เปลี่ยนขนาดวงพวงมาลัยเล็กลงน่ะ มันก็แค่หนักขึ้นนิดหน่อยเท่านั้น แต่นี่คุณว่าหนักเหมือนกับรถไม่มีเพาเวอร์ อันนี้ผมว่าผิดปกติครับ ผิดปกติอย่างมากเสียด้วยสำหรับการที่แค่เปลี่ยนพวงมาลัยแล้วระบบเพาเวอร์จะหายไป อันนี้ถามใครๆ ก็งงแน่เลย

ลองจับอาการดูใหม่ว่าหนักขึ้นนิดเดียวหรือว่าหนักเหมือนกับไม่มีเพาเวอร์ ถ้าไม่รู้ ลองไปขับรถที่ไม่มีพวงมาลัยเพาเวอร์ดู
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride