Author Topic: ทำไมต้องตัวนอก ?  (Read 3548 times)

Offline black civic

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ทำไมต้องตัวนอก ?
« on: June 15, 2006, 09:03:09 am »
 ??? คือผมสังเกตุว่าวัยรุ่นชอบแต่งรถตามตัวนอกกันคับ  ทำไมต้องแต่งรถตามตัวนอกด้วยคับ ?

ถ้าเราไม่แต่งรถตามตัวนอก เพื่อนๆ มันหาว่าเราเสี่ยวมั้ง  ลาวมั้ง

กำ :-X มันเป็นความผิดเราเหรอคับที่ไม่แต่งรถตามตัวนอก

พวกพี่คิดยังไงคับ ?   :'(

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
Re:ทำไมต้องตัวนอก ?
« Reply #1 on: June 15, 2006, 10:20:20 am »
เอ่อ...เรื่องแต่งรถนี่พี่ว่ามันเป็นเรื่องของความพอใจส่วนตัวนะ ใครชอบสไตล์ไหนก้อแต่งสไตล์นั้น ที่หลายๆคนชอบแต่งแบบ"ตัวนอก"(มันยังไงนะไอ้แบบ"ตัวนอก"เนี่ย ???)นั้น มันคงเป็นเพราะ"แฟชั่น"อ่ะนะ เหมือนเสื้อผ้าน่ะ อย่าไปคิดอะไรมาก ชอบแต่งแบบไหนก้อแต่งไปเถอะ รถเราเราขับ แต่งเหมือนเขาเราก้อเป็นแค่"เหมือนเขา" จริงป่ะ ถ้าใครบอกวาที่เราแต่ง"แม่งลาว" ก้อสวนกลับไป "เออ...กูลาว ทำไมเหรอ" ฮ่าๆๆ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #2 on: June 15, 2006, 01:21:37 pm »
หลักๆมันก็มาจากที่ชอบไม่เหมือนใครนั่นแหละครับ ซึ่งจริงๆมันก็เป็นเรื่องพื้นฐานของการแต่งรถทุกแบบนั่นแหละครับ

เรื่องตัวนอกเป็นทุกที่แหละครับ
รถญี่ปุ่น อยู่นอกญี่ปุ่น(ไทย เมกา)ก็อยากแต่งเป็นJDM.
ขนาดที่ญี่ปุ่นเอง รถยุโรป เมกา เค้าก็ต้องขับเป็นตัวนอก(พวงมาลัยซ้าย ชุดแต่งยุโรป ฯลฯ)

เรื่องเสี่ยว ไม่เสี่ยวพูดยากครับเพราะเท่าที่เห็นที่ญี่ปุ่นที่เราแต่งๆตามเค้าอยู่ก็มีแต่งแบบที่ว่า (ไฟนู่น ไฟนี่ ชุดแต่งอลังการ ประตูปีกนกฯลฯ)

แล้วอย่างThe fast ล่ะเสี่ยวไม๊

;D ;D ;D

เรื่องนี้นาๆจิตตังครับ ของชอบใครของมัน ตังใครตังมันครับ

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #3 on: June 15, 2006, 07:20:09 pm »
ตังเราครับ อย่าไปแคร์มาก  ;D

Offline Mangza

• Full Member All Thailand Championship Racer
    • http://www.stormclub.com/
« Reply #4 on: June 15, 2006, 07:31:06 pm »
แต่งตามตัวนอกมันแนวนั้นมันOutแล้วครับ

ต้องเจอแบบของผม อีโว4แปลงเป็นแลนเซอร์  ทำแท้ทั้งคัน  5 5 5 ;D
คนไม่มีฐานะ

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #5 on: June 15, 2006, 07:40:06 pm »
แต่งตามตัวนอกมันแนวนั้นมันOutแล้วครับ

ต้องเจอแบบของผม อีโว4แปลงเป็นแลนเซอร์  ทำแท้ทั้งคัน  5 5 5 ;D

เย้ย~   :o

Offline SKMO

« Reply #6 on: June 15, 2006, 09:51:44 pm »
JDM, TDM, Spec America......................

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #7 on: June 22, 2006, 11:30:08 am »
แนว the fast นะ หึหึ

ผมโครตจะเกลียดเลย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride