Author Topic: ต้องการของจากอเมริกาครับ  (Read 5515 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
สินค้าที่ต้องการมีดังนี้

เครื่องยนต์มอเตอร์ไซค์ Harley Davidson ใช้แล้ว หรือใหม่ (ถ้ามี) ไม่จำกัดปี ขอแบบมาครบเป็นตัวพร้อมเกียร์
- ช่วยสืบเสาะหาตามร้านมอเตอร์ไซค์ HD หน่อยครับผม

หาสอบถามก็ขอรายละเอียดดังนี้ เครือ่งปีอะไร สภาพอย่างไร ราคาเท่าไหร่
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline zpeed

• Gasoline is in my blood
Lucky you, there is one dealer right here in town that I live.  I'll call them up today.  Any spec at all?
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

• don't let your fear stand in the way of your dream
ได้หมดทุกรุ่นครับพี่โก้ จะกังวลก็เรื่องราคานี้แหละครับ (แอบลุ้นสุดใจ)

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
อืมม เท่าที่รู้คร่าวๆนะ เครื่อง Harley Davidson จะมีคระกูลประมาณนี้

Flat Head
Knuckle Head
Pan Head
Shavel Head
นึกไม่ออก แล้วล่าสุดก้อ
Evolution

เกียร์นั้นจะแยกส่วน มีเก่าตั้งแต่ 3,4 และ 5 สปีด

นอกจากนั้นยังมีบริษัทที่ทำเครื่องลักษณะเดียวกันกับ Harley แต่สำหรับรถ Custom เช่น S&S, R&R และอีกสองสามบริษัท

เครื่องใหม่ราคาจะสูงหน่อย เครื่องเก่านี่แล้วแต่สภาพราคาเอาแน่ไม่ได้ แล้วแต่รุ่น อยากได้ราคาเบาหน่อยต้องหาตาม Swap meet เวลามีงาน Show จะหาของถูกได้ง่ายหน่อย ;D

In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

ยังไม่เคยเห็นมีอะไรที่ท่านไม่รู้เล้ยยย

ขอคาระวะจริงๆ

สมัยหนุ่มๆ ผมก็เที่ยวแต่งาน Swap Meet กับพวก Garage Sale นี้แหละครับ ไม่ค่อยได้ไปไหนนอกเขตรัฐเลย เที่ยวกันอยู่แค่ไม่กี่เมืองเอง

แต่ LA - Orange นี้มันช่างเร้าใจจริงๆ เล้ยยย

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ก้อคุณเปิ้นดันมาชอบเล่นเหมือนผมนี่ครับ อิอิ ;D

ว่าแต่ว่าจะเอาเครื่อง Harley ไปทำอะไรเหรอครับ แค่สงสัย ถ้าเป็นความลับราชการไม่ต้องบอกก้อได้ แล้วจะเอาเครื่องขนาดไหนเหรอครับ มันมีตั้งแต่เครื่อง 883, 1202, 1449, 1550 และ 1690 cc. V-twin 45 องศา แต่ส่วนมากเขาจะเรียกกันเป็นขนาด 80, 92,.....ลูกบาศก์นิ้ว มากกว่าซีซี ถ้าเอาที่ใส่อยู่ใน V-Rod จะเป็นเครื่อง 1130 กับ 1250cc. V-twin 60 องศา แต่อาจจะหนักหนาสาหัสในเรื่องราคา เครื่อง Harley มักจะสั่นเป็นเจ้าเข้า แต่เขาชอบกันแบบนั้น ไม่สั่นไม่ใช่ Harley เป็นซะงั้น ยกเว้นเครื่อง Evolution ซึ่งจะไม่สั่น....มากนัก อ้อ Evo นั้นเครื่องกะเกียร์จะติดเป็นยวงเดียวกันนะครับ คนอื่นเขาทำมาตั้งนานแล้ว แต่ Harley เพิ่งจะนึงออกมั้ง

เครื่องใหม่จาก S&S ราคาจะอยู่ในช่วง $7000 จะหน้าตาเหมือนเครื่อง Harley เด๊ะ ขนาดมีขึ้นไปถึงแถว 1985 cc. ส่วนของ R&R นั้นขึ้นไป 2480cc. ราคานั้นไม่รู้แต่คิดว่าคุณเปิ้นคงไม่อยากรู้แล้วแหละ

อ้อ...ลืม มีเกียร์ 6 spd ด้วย ราคาของใหม่จะอยู่ลูกละประมาณ $1000

เครื่องเก่ามือสองหรือมือหลายสิบผมไม่รู้เรื่องราคา เพราะยังไม่มีโอกาสได้ตามล่า(ฝัน) เลยอาศัยเก็บอ่านจากหนังสือซะมาก ระวังนิดนึงเรืองของตกแต่ง Harley ตอนนี้มีของไต้หวันขายในอเมริกาเยอะมาก ขนาด Allen Ness ยังมีของ Made in Taiwan เลย เจอมาแล้วกะตัวเอง อึ้งเลยกู :o
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

เอาไปขายครับผม ฮ่าๆ ไม่มีความลับอะไรหรอก มันก็แค่การทำธุรกิจ พอดีมีขาใหญ่มาสั่งของจากผม เขาเหมาหมด (เครื่องใช้แล้ว) แต่ผมว่าถ้าเขารู้ราคาของใหม่พร้อมภาษี ขาใหญ่ก็คงมีจุกเหมือนกัน อิอิ

จะว่าไปแล้วเจ้าเครื่อง HD นี้มันเอาไว้ขี่แบบเท่ๆ มากกว่านะ หากจะเอาสมรรถนะคงแพ้พวกรถญี่ปุ่นเขาล่ะ รถผมเองก็ขี่ไม่เกิน 80 เล้ยยย เพราะเร็วแล้วเสียว ใจไม่ถึงครับ มือก็ไม่ถึงอีกด้วย เลยขอไปแบบเพลินๆ ขี่เล่นให้ไอเดียมันไหล สนุกดี

ตัวผมเองก็ชอบมอเตอร์ไซค์ครับ มีอยู่กับเขาสองคัน โชคดีที่เล่นตอนอายุ 18 ตอนที่เดอะพาเลซเพิ่งจะเริ่มดังเลยน่ะครับ ผมชอบรถโบราณมากกว่ารถใหม่ รถแรง ก็เลยเก็บเจ้า Flat Head 1945 ไว้หนึ่งคัน  ;D

เคยขี่ไปโฉบเฉี่ยวลานพระรูปมาบ้าง ยุคก่อนพวกโฟล์คเขาเป็นเจ้าถิ่นเลย พวกรถโบราณอื่นๆ นั้นเป็นตัวแถม ยุคนั้นผมเด็กสุดเลยนะที่ควบเจ้า Harley Davidson

นี่ถ้ามีบ้านต่างจังหวัดคงได้ขี่กันเพลินไปเลย

สมัยก่อนกรุงเทพฯค่ำๆ นี้ก็พอจะเอามอเตอร์ไซค์ออกมาขี่เล่นได้สนุกครับ รถน้อย คนน้อย แต่สิบปีให้หลังมานี้ทำแบบนั้นไม่ได้แล้ว ไปไหนๆ ก็รถติดไปหมด เฮ้ออ อดครับ

Offline zpeed

• Gasoline is in my blood
New Engine and tranny (Black and Chrome)
VRSC Revolution engine 1250 cc  $4500, and matching 5 Sp tranny $1600 about 3 weeks to get it.
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

Offline อิ๊ก osk121 611

• Sr. Member Professional Driver