Author Topic: ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง SUPRA , MAZDA RX 7 หน่อยครับ  (Read 11902 times)

Offline black civic

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
 :-[  คือว่ามีงบอยู่จำนวนหนึงคับ แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อsupra หรือ rx 7  ดีคับ เลยขอให้พี่ข่วยเปรียบเทียบข้อ

แตกต่าง , รายละเอียดทุกด้าน , การกินน้ำมัน   ช่วยหน่อยนะคับ

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้อ SUPRA หรือ RX-7 มาขับดี แต่ห่วงเรื่องการกินน้ำมัน อืมมมม...คนอื่นตอบแทนละกัน ขี้เกียจว่ะ ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline SKMO

คิดเลือกจะซื้อ 2คันนี้ ไม่ต้องไปคิดถึงความประหยัดนํามันเลย

Supra: ถ้าจะซื้อ มีเพื่อน อาจจะขาย สีดํา
RX-7: รู้เรื่องเครื่อง Rotory หรือป่าว และมัน กินนํามันอย่างกับปล้น

แต่ถ้าคิดว่าสวยทั้งคู่ ก็เลือกเอาเอา รสนิยมของใครของมัน

Offline NU

• Group N Racer
  • **
  • วาดมั่วนะคร๊าบ อย่าว่ากัน ^_^
ซื้อมาเลยคันไหนก็ได้ที่ว่าทรงสวย

แล้วเลาะเครื่องขายเอาเครื่องเล็กลงโย่ว...

ล้อเล่นก๊าบ  ;D

2J กินเท่าไหร่ไม่รูแต่เครื่องโรตารี่ของ RX-7 เท่าที่คุยในคลับโรตารี่เค้าบอกกิน 3-4 โลลิตรถ้าเหยียบค๊าบ
DRIFT drift ดริฟท์!!

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
โห คำถามย้อนยุคหรือเปล่าครับนี่ อ่านรอบสองต้องย้อนไปดูว่าโพสกันปีไหน  ;D

จะแรงไปไหมที่ผมบอกว่ารถทั้งสองคันมันเอ้าท์ไปกันหมดแล้ว มีงบล้านกว่าบาทกับรถมือสองน่าจะหามินิมาขับเล่นดูจะไฉไลกว่าใคร
- แต่ถ้าใจคุณรักจะซิ่งรักความแรงและยินดีวิ่งเข้าปั๊มน้ำมันบ่อยๆ ก็โอเคครับ  ;D

ตอบให้ตรงคำถามสักหน่อย กันน้อยใจ
- เครื่องยนต์ Supra ทนกว่าเยอะ อะไหล่มีเพียบ แต่งได้อีกยาวไกล
- ภายใน 7 ซิ่งกว่า นั่งแล้วมีอารมณ์ซิ่งตลอดเวลา (จะเหนื่อยเกินไปไหม หรือจะชอบก็ไม่รู้)
- 7 เบากว่า อัตราเร่งน่าจะดีกว่า
- 7 ฐานล้อสั้นกว่า คล่องตัวกว่า
- ผมว่า 7 สวยกว่า แต่ต้องแต่งเต็มยศนะ โดยเฉพาะชุดเกราะจาก RE Amemiya ค่าชุดแต่งก็หลายแสนแล้ว  ;D

หากขับซิ่ง ผมชอบฟีลของ 7
หากขับใช้งานทุกวัน ผมชอบ Supra
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline palm_dmc

• *
ชอบ7 อีก1เสียงคัป แต่ว่าถ้าคุณสูงเกิน180คิดดีๆหน่อยนะคัป เพราะมันอึดอัดมากๆ แต่อย่างว่าอยากหล่อนิ ถ้ามีงบประมาณนี้ไม่สนพวกR บ้างเหรอคัป เมืองไทยยังหาครบๆไม่ค่อยได้เลย supra กับ7 คนเล่นเยอะแล้ว เดี้ยวนี้เห็นก็เฉยๆแล้ว

Offline black civic

• *
 :D ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ ;)

Offline Sweet-14

• *
  • Outfit For Drag Racing
ถ้าต้องขับทุกวันผมว่า 7 ขับแล้วเหนื่อยอ่ะครับ
ONE POINT

Sir-Drag-A-Lot

Pro Shop Off@9 : 01-606-2222