Author Topic: จักรยาน 3 ล้อ  (Read 7855 times)

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
จักรยาน 3 ล้อ
« on: March 25, 2006, 09:24:36 pm »
คุณเปิ้นครับ จักรยาน 3 ล้อ สำหรับผู้ใหญ่นี่หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะ 20 หรือ 24 นิ้วก้อได้ คือหาให้คุณแม่น่ะครับ แบบมีตระกร้าข้างหลังด้วย ซาเล้งกับสามล้อถีบไม่เอานา เดี๋ยวโดนแม่ถีบเอา ฮะๆๆ ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
Re:จักรยาน 3 ล้อ
« Reply #1 on: March 25, 2006, 09:26:12 pm »
อ้อ...ไม่ต้องถึงกับทรงข้างบนอ่ะนะครับ ทรงธรรมดาเชยๆนั่นแหละ พอดีมีรูปนี้อยู่ ชอบ recumbent แต่บ้านเราไม่มีใครเล่นแฮะ
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:จักรยาน 3 ล้อ
« Reply #2 on: March 26, 2006, 04:49:16 pm »
อ่านทีแรกตกใจ เพราะคิดว่าใจตรงกันอีกแล้ว ผมเองก็ชอบ Recumbent แต่ติดตรงที่หาที่ปั่นลำบากเหลือเกิน ปั่นในเมืองก็จะโดนรถเมล์สอยไปหม่ำเสียก่อน เอาไว้ไปปั่นริมทะเลดูจะเวิร์คสุด

ส่วนจักรยาน 3 ล้อที่เข้าตาผมก็คือแบบรถของญี่ปุ่นครับ หน้าตาเหมือนกับจักรยาน 3 ล้อยุคสนามหลวง ฮ่าๆ คุณ Mokan จำจักรยานเช่าที่สนามหลวงได้หรือเปล่า  ;D ที่ปั่นกันกลางลานตรงกลอง รอบนอกก็มีอับดุลมาขายยา มีขายปลา ขายผัก ขายขนม อูยย ชีวิตสมัยก่อนสนุกกว่าเด็กยุคนี้เยอะ ฮ่าๆ

ปัจจุบันจักรยานญี่ปุ่นแบบ 3 ล้อก็พอมีเข้ามาบ้านเราบ้างนะครับ ต้องขยันหาตามพวกร้านขายของมือสองจากญี่ปุ่น

ลองสอบถามร้านนี้ดูครับ เขานำเข้ารถมือสองจากญี่ปุ่นเยอะ มีของแปลกๆ เยอะ ผมเคยเห็นจักรยานล้อเดียวด้วย แต่มันใช้ยาง 14 นิ้ว ผมเลยไม่เอา ฮ่าๆ

http://www.kingkaicorp.com

« Last Edit: March 26, 2006, 07:38:58 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride