Author Topic: ปรึกษาหน่อนคับเกี่ยวกับ เกียรauto กับน้ำมันเครื่อง  (Read 2139 times)

skyzester

• Guest
gear auto overhualที่ไหนดีคับ ใครเคยทำมั่งคับทำแล้วมันจะดีขึ้นประมานไหนถึง95% มัยคับ แล้วเครื่อง 4g63 na auto สามารถใช้ gear auto ที่เป็น sportronic ได้มัยคับ  ??? ขอคำแนะนำน้ำมันเครื่องหน่อยคับbandไหนดีแต่ไม่ต้องดีสุดนะคับ  เครื่องมือ2ควรใช้เบอร์ไรดีคับ 30 จะใสไปป่าวคับ เอาแบบ ซินเทติก นะคับขอบคุณคับ ;)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
รถญี่ปุ่นนี่เล่นให้เกียร์พังไปเลยแล้วหาเปลี่ยนใหม่จะถูกกว่าครับ การ overhaul สามารถทำได้ก็จริง แต่ผมว่าเหมาะกับรถยุโรปหรือพวกรถที่หาอะไหล่ยากๆ มากกว่า เช่น MB BMW VW Audi อะไรพวกนี้

ทำแล้วดีขึ้นแค่ไหนตอบยากจริงๆ สภาพมันโทรมไม่เหมือนกันนี่นา แต่ทำมาแล้วก็ขับแล้วเห็นว่าแตกต่างชัดเจนก็แล้วกัน หากจะเล่นกับเกียร์อัตโนมัติ ผมแนะนำให้ไปที่อู่กรุงเทพฯครับ ประชาชื่นซอย 20 เข้าไปกลางซอย หาง่าย เบอร์โทร 02-911-4991 แต่ราคาไม่ถูกนะ พอๆ กับเข้าศูนย์บริการเลยล่ะครับ หึหึ แต่ดีตรงไม่ค่อยมั่ว

หากอยากจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ Sportronic ผมว่ามันจะยากตรงหากล่องเกียร์มาด้วยน่ะสิครับ ยังไงลองหารือกลุ่มมิตซูดูจะได้คำตอบที่ดีกว่าผม

น้ำมันเครื่องเลือกอะไรก็ได้ครับ ขอเป็นเกรดสูงสุด ผมไม่ได้ติดตามเรื่องนี้นานหลายปี สมัยก่อนสูงสุดที่ SJ ครับ เลือกน้ำมันเครือ่งที่มีฉลากชัดเจน แพคเกจสวย ที่ผมใช้อยู่ก็ Vavoline ครับ เครื่องเก่าแต่ถ้าไม่โทรมก็ใช้เบอร์ 30 ได้ครับ ลองดูว่ามีเสียงดังไหม ถ้าดัง งวดหน้าก็ลองเบอร์ 40 ดู ถ้าเงียบก็คือมันเหมาะกับเบอร์ 40 ครับ เลือกง่ายๆ แบบนี้แหละ

จะเอาแบบ Fully Syn ก็มีให้เลือกหลายเบอร์ครับ ลองๆ ดูละกัน
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride