Author Topic: คือโทดครับพอดีผมจาซื้อรถใหม่อ่าครับอยากดริฟ..(ที่จริงพ่อซื้อไห้) ช่วยแนะนำทีครับ  (Read 25714 times)

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
จะขายกันไปไหนหมด......

อัพๆๆๆๆๆ    ;D  M.O.B.

Offline SKMO

ไม่เคยถ่ายรูปรถต๋องตอนใส่ Emotion

เคยใส่ไปสนามไหน?

Offline SKMO

ขออนุญาติลงด้วยเเล้วกันนะครับ

Nissan Silvia S13 บอกรายละเอียดคร่าวๆเเล้วกันนะครับ

-- สีขาว ปี94
-- Bodyparts Uras
-- ชุด Wide Body รอบคัน
-- ล้อ Work Emotion หน้า 17 หลัง18
-- SR20DET ฝาดำเรียบ เดิมๆ (วิ่งยาวๆได้ 10-11 โลลิตร)
-- Clutch Nismo Super copper mix
-- Shock TEIN
-- HKS Hiper Exhaust
-- lsd R32

ของเเต่งอีกเพียบเลยครับ ถ้าสนใจจริงๆโทรมาได้เลยครับ 06-664-5939

ถ้าเอาไปเดี๋ยวเเถมคอร์สเเนะนำการดริฟท์ให้ครับ เอาจนพอใจเลย ;D ;D ;D

( จริงๆหาเรื่องขับฟรีซะงั้น ) ;D ;D ;D

ขาย 595,000 ครับ ขอบคุณครับ

Offline TopDMC

• Full Member All Thailand Championship Racer
ขออนุญาติลงด้วยเเล้วกันนะครับ

Nissan Silvia S13 บอกรายละเอียดคร่าวๆเเล้วกันนะครับ

-- สีขาว ปี94
-- Bodyparts Uras
-- ชุด Wide Body รอบคัน
-- ล้อ Work Emotion หน้า 17 หลัง18
-- SR20DET ฝาดำเรียบ เดิมๆ (วิ่งยาวๆได้ 10-11 โลลิตร)
-- Clutch Nismo Super copper mix
-- Shock TEIN
-- HKS Hiper Exhaust
-- lsd R32

ของเเต่งอีกเพียบเลยครับ ถ้าสนใจจริงๆโทรมาได้เลยครับ 06-664-5939

ถ้าเอาไปเดี๋ยวเเถมคอร์สเเนะนำการดริฟท์ให้ครับ เอาจนพอใจเลย ;D ;D ;D

( จริงๆหาเรื่องขับฟรีซะงั้น ) ;D ;D ;D

ขาย 595,000 ครับ ขอบคุณครับ

[size=10] :o :o :o เฮ้ยๆๆๆ!! จิงดิ (อีกรอบ...) :o :o :o[/size]

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
ขายด้วย อยากอินเทรนด์
« Reply #35 on: August 24, 2005, 10:53:11 am »
อีก 1 ตัวเลือก
เซฟฟิโร่ ปี92 สีดำ(เพิ่งทำสีมาใหม่) เดิมสนิท เกียร์ ออโต้
มีของแถมเอาไว้ไปทำซิ่ง พวกขาครัชขาเบรค กระโปรงไฟเบอร์ซิ่ง

ขายดาวน์ 7 หมื่น ผ่อนต่อ 6,376 อีก 20 กว่างวด(ขอเช็คงวดที่แน่นอนอีกทีครับ )

สนใจติดต่อ 09-517-9022
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

ต๋องครับ

• Guest
ขอบคณมากๆครับพี่มิด (สมิทธ์)
ลงภาพล้ออื่นๆก็ได้ครับ  ;D ;D ;D

Offline CiViC TyPe'R

• Amateur Racer
  • *
  • Drift like a Drifter !!
ขอบคณมากๆครับพี่มิด (สมิทธ์)
ลงภาพล้ออื่นๆก็ได้ครับ  ;D ;D ;D

ขายรถแต่งงานอีกคน ;D ;D

Offline biggalo

• *
  • I'm a llama!
พี่ครับถ้าผมมี 200sx เดิมๆอยากได้ม้าสัก 450 ตัวเนี่ยพี่ๆมีคำแนะนำไหมครับว่าต้องทำไงบ้าง(เครื่อง SR20 ฝาดำหลังหักครับ) เน้นความทนเป็นหลักครับแบบละเอียดทุกชิ้นที่วางได้ยิ่งดีนะครับ......แล้วมันจะสามารถใช้ในชีวิตประจำวันได้ป่าวครับพี่ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับขอบคุณมากๆครับ :)

Offline อิ๊ก osk121 611

• Sr. Member Professional Driver
  • Powered By Thai Tum, Inc.
เดี่ยวพี่จิมมี่ขาย crown มาอเมกาด้วยป่ะเนี่ย
ขำๆนะพี่ โอย เพียบเลยนะเนี่ยโอยๆๆๆคิดหนัก
ฮ่าๆๆ
Thai Tum, Inc. [auto performance part]
OSK121 Never Die! 611
AE86 Only

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
พี่ครับถ้าผมมี 200sx เดิมๆอยากได้ม้าสัก 450 ตัวเนี่ยพี่ๆมีคำแนะนำไหมครับว่าต้องทำไงบ้าง(เครื่อง SR20 ฝาดำหลังหักครับ) เน้นความทนเป็นหลักครับแบบละเอียดทุกชิ้นที่วางได้ยิ่งดีนะครับ......แล้วมันจะสามารถใช้ในชีวิตประจำวันได้ป่าวครับพี่ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับขอบคุณมากๆครับ :)

450 ม้านี้ ถ้าคุยกันสมัยผมเป็นหนุ่มๆ เขาเรียกเพ้อครับ แต่ยุคปัจจุบันกลับกายเป็นเรื่องใกล้ตัวเสียแล้ว

แต่.. ถามตัวเองสักนิด ว่าเราจำเป็นต้องใช้แรงม้ามากมายขนาดนั้นเชียวหรือ

ผมโชคดีที่เกิดมาในยุคของคาร์บ ยุคที่หากทำรถได้สัก 150 แรงม้าก็สามารถขึ้นเป็นผู้นำและพอจะสร้างชื่อเสียงได้แล้ว แต่ยุคนี้แหละที่ทำให้ผมค้นพบตัวเองเจอว่าเราจะเล่นรถยนต์ในลักษณะไหนอย่างไร ผมควบรถไม่ถึง 70 แรงม้าอยู่หลายปี และก็ดูจะพออกพอใจทุกครั้งที่ได้ขับมัน โชคดีที่ผมเริ่มจากรถแรงน้อย มิฉะนั้นอาจหลงทางไปเสียแล้วก็เป็นได้

เข้าเรื่อง
มีงบสักเท่าไหร่ครับ และอยากเล่นสไตล์ไหน เพราะการทำรถนั้น มันทำได้จนเงินหมดนั่นแหละ นี้เรื่องจริงไม่ได้เว่อร์
- เครือ่งเดิมเพิ่มชุดขยายความจุ แบบนี้ก็ต้องยกชุดไส้ในใหม่หมดแล้ว หมดไปตรงนี้ราวๆ 2 แสนบาท
- หรือจะทำเครื่องเดิมแต่เปลี่ยนเทอร์โบใหม่ อันนี้ก็ต้องจ่ายค่าเทอร์โบอีกแสนกว่าบาท ยังไม่นับเฮดเดอร์สวยๆ อีก (หากใช้ของมือสองก็ย่อมเยาว์หน่อย)
- ยังไม่นับกล่อง ECU เลย ไอ้นี้ตัวแพงเช่นกัน เบาะๆ ก็ 2-3 หมื่น หรือเล่นแบบกล่องไฮเอนด์ก็เฉียดแสนอย่าง MoTeC
- ทำช่วงล่างด้วยไหมครับ บูช ลูกหมาก จุดยึดต่างๆ หากใช้ของดีๆ ก็อีกราว 3 หมื่นกว่าบาท (ยังไม่รวมเบรก และช้อคฯ สปริง)

ขอย้อนกลับด้วยคำถามคลาสสิคเดิมๆ ว่า " คุณมีงบสักเท่าไหร่ครับ"
« Last Edit: September 04, 2005, 02:30:59 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
ไอ้งบตอนที่จาทำอ่าครับคงประมาณ500,000ไม่เกินนั้น(เงินเก็บ+พ่อให้มา)แต่ไอ้ค่าบำรุงรักษาต่อเนี่ย...ผมยังไม่ทราบอ่าครับจึงอยากขอคำแนะนำในการทำแบบไม่โหดมากไม่ต้องถึงกับควักไส้ควักพุงอ่าครับ ส่วนสไตล์นั้นผมชอบขับสนุกอ่าครับประมาณว่าใช้ชีวิตประจำวันได้แดรกก็พอไหวดริฟก็โอเคไม่ต้องถึงกับไปแข่งขันมากมายส่วนแรงม้านั้นถ้าพี่เห็นว่ามากไปผมขอคำแนะนำจากพี่ด้วยครับเพราะมันก็ประหยัดเงินผมเหมือนกัน.......ขอบคุณมากๆครับ :)

Offline iamtul

• G'Day Mate
จะเอาไปทำอะไรครับ 400 แรงม้าเนี่ย โชว์ อวดเพื่อนๆ แข่ง  ???

ไอ้ที่พูดว่าขับเล่น 400 มันคงไม่ใช่หรอกครับ ที่เห็นๆในหนังสือต่างๆพวก 400ม้าในเครื่อง4สูบ ที่จั่วหัวว่าStreet Use เนี่ยไม่จอดอู่ก็จอดบ้านครับ ขับจริงๆเดือนละครั้ง-2ครั้งครับ เพราะเครื่องพวกนี้ใช้งานถนนปกติไม่สนุกหรอกครับ กว่าเทอร์โบจะบูส ออกตัวรถติดๆก็ยาก แถมต้องคอยลุ้นตอนรถติดว่าจะฮีทรึป่าว

ถ้าเอามาโชว์กราฟท์กัน400 ม้า(ที่ฟลายวิล) เทอร์โบใหญ่ บูสหนักๆ แคมสักคู่ กล่องดีๆ เครื่องฝาแดง ฝาดำน่าจะทำได้(รึป่าวว้า) แต่ ครั้งเดียวนะครับ ถ้าทำบ่อยอาจใส้ไหลแน่นอน

ถ้าจะเอา 400 ม้าแบบทนๆก็คงต้องมี ลูก-ก้าน-ข้อ ขยายความจุ ฝา+แคมเจ๋งๆ เทอร์โบยักษ์ กล่องฉลาดๆ  5 แสนเฉพาะเครื่องยังเหนื่อยๆเลยครับ ไม่รวมส่วนอื่นๆนะ เกียร์จะเอาอยู่ป่าว ช่วงล่างเอาไหวไหม  

ลองดูแล้วกันครับ

;)
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

• *
ครับ! ขอขอบคุณพี่มากครับที่ทำให้ตาสว่าง :D...แล้วถ้าผมอยากจะขับสนุกๆแบบใช้ขับบนถนนได้ควรประมาณซักกี่ม้าครับแล้วถ้าเป็นพี่ พี่จาโมอย่างไรครับคือผมอยากได้ความเห็นอะครับขอบคุณมากๆครับ  :)

Offline iamtul

• G'Day Mate
ถ้าเป็นผมนะไม่โลภ
เครื่องหลังหักใช่ป่าวครับ เอางี้ ไม่นับพวกกรองเปลือย ท่อ จุกจิกอะไรนะครับเริ่มจาก หาปั๊มติ๊ก เอาซักGTRซักตัว(1-2พัน) เรกูเรเตอร์ซักตัว(2500-3500)
ตัวปรับบูสสักตัว(พันนึงขึ้นไป แล้วแต่จะเอาปรับมือหรือปรับดิจิตอล) ปรับบูสขึ้นสัก0.8-0.9 Bar(ของเดิมประมาณ0.4-0.5) ก็ขับดีขึ้นเห็นหน้าเห็นหลังแล้วครับ
แต่.....อย่าโลภปรับหนักไปพังนะครับพี่ ถ้ามีงบเพิ่มก็ทำกล่องหรือหากล่องแต่ง-เอากล่องไปทำก็ได้ครับ ถ้าเอาชัวร์หาหัวฉีด550 Cc. มาไว้ก็ดีครับ(ไม่มีก็ยังพอไหวนะ)

ขั้นต่อไปถ้ายังคันอยู่ก็เปิดฝา ขัดพอร์ท เปลี่ยนแคมชาร์ฟท เป็นผมไม่โลภสัก264องศาก็พอครับ ถ้าสูงมากกลัวว่าจะเกินรอบใช้งานทั่วไป เอาเซฟๆก็เสริมประเก็นหนาขึ้นหน่อยนึง ก็โอแล้วครับ

ที่ยังไม่แนะนำให้เปลี่ยนเทอร์โบเพราะเทอร์โบเดิมหลังหักเนี่ยมันรับแรงม้าได้ประมาณ300 แรงม้ากว่าแล้วครับ แถมของเดิมก็ตอบสนองได้ดีมากอยู่แล้วครับ

นอกนี้ก็อย่าลืมพวกช่วงล่าง คลัทช์ อะไรพวกนี้ด้วยนะครับ

;)
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport