Author Topic: ผมสมัครเข้ามาใหม่ครับ แนนำด้วยครับ  (Read 2813 times)

Offline owen

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
 :D สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านครับ ขอแนะนำตัวก่อน ชื่อ ดุ่ย อายุ 32 ปี
 ขอถามอะไรสักหน่อยครับ
      1. จะออกรถรุ่นไหนดีครับ เพื่อจะวาง sr20 ฝาแดง ครับ
      2. คำวางการผสมข้างพันธ์ มีปัญหามากหรือเปล่าครับ
      3. ออก cefiro แล้ววางเครื่อง sr20-ฝาแดง หรือ วาง 1JZ-GTE
   ขอคุณครับที่ตอบ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
มีงบสักเท่าไร และใช้รถในวัตถุประสงค์ใดครับ

เครื่องตัวนี้ลงได้ในรถหลายรุ่นมาก รถเก่าที่ฮิตก็เช่น BMW E30 แต่ก็มีคนนำไปลงใน Toyota Corolla KE70 บ้าง Mitsubishi Lancer ตัวเก่าๆ ก็มีคนลงกัน จะว่าไปแล้วก็เยอะมากๆ ครับ เรียกว่า รถอะไรที่ห้องเครื่องลงได้ ก็ทำได้หมดแหละ ทีนี้มันก็มาวัดกันที่เรื่องของฝีมือในการดัดแปลง  ;D

วางข้ามพันธุ์มักจะมีปัญหาใหญ่ๆ ตอนขายรถ นอกนั้นก็ไม่มีอะไร (ถ้าว่างมาดี)

สำหรับเซฟิโร ถ้าให้เลือกระหว่าง SR20DET กับ 1JZ-GTE ผมเลือก SR20DET ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride