Author Topic: มอร์เตอร์เดินเบา  (Read 2260 times)

totoh

• Guest
มอร์เตอร์เดินเบา
« on: June 21, 2005, 10:14:08 am »
สวัสดีครับ ต่อจากคราวที่แล้ว ผมนำรถไปให้ช่างที่อู่ตั้งรอบให้ บอกเค้าว่ารอบไม่นิ่ง แต่ช่างเค้าไปถอด
ลิ้นปีกผีเสื้อออกมา หยอดน้ำมันลงในเฟือง ก็ไม่ทำให้ดีขึ้น ควรจะทำยังไงดี ตัวมอร์เตอร์เดินเบา
อยู่ตรงส่วนไหน ของเครื่องครับ ผมจะได้บอกช่างเค้าถูก
               มิตซูบิชิ อีคาร์ 1995 1.6 ออร์โต้  4G 92
                                                             ขอบคุณครับ

Offline freeman

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
Re:มอร์เตอร์เดินเบา
« Reply #1 on: June 27, 2005, 05:55:10 am »
ขนาดช่างยังไม่รู้เลย ผมว่าคุณเข้าศูนย์ดีกว่า  มอเตอร์เดินเบานี่ แพงนะครับ ช่างไม่รู้นี่อาจพังได้ และไม่ควรปรับลิ้นปีกผีเสื้อเพราะมอเตอร์เดดินเบาจะไม่ทำงานครับ ฃื่อก็บอกอยู่แล้วมอเตอร์เดินเบา หน้าที่ก็คือเอาไว้เดินเบา ลิ้นปีกผีเสื่อไม่มีหน้าที่เดินเบาครับ