Author Topic: การตั้งลิ้นปีกผีเสื้อ  (Read 4340 times)

totoh

• Guest
สวัวดีครับ  ผมอยากทราบว่าการตั้งลิ้นปีกผีเสื้อทำอย่างไร และตัวมอร์เตอร์เดินเบา อยู่ตรงไหน
  และเฟืองลิ้นปีกผีเสื้อคืออะไร เพราะให้ช่างไปตั้งไม่ถูกจุดซะที
                                    ขอบคุณมากครับ

Offline FAST-TRACK

• Amateur Racer
  • *
  • FAST-TRACK TUNE ROM
    • FAST-TRACK TUNE ROM
Re:การตั้งลิ้นปีกผีเสื้อ
« Reply #1 on: June 20, 2005, 09:37:29 pm »
เครื่องอะไรเหรอครับ
ลิ้นปีกตั้งยากนะคับ ไม่แนะนำครับ นอกจากจะมีจอฟ้าหรือตัววัดเซ็นเซอร์ที่ลิ้นปีกคับ เพราะเราไม่สามารถรู้ได้ว่า ตั้งแล้วมันปิดสุด หรือ เปิดสุดหรือไม่ครับ

ส่วนมอเตอร์รอบเดินเบา ส่วนมากจะอยู่ฝั่งท่อไอดีด้านในสุดครับ

Modify ECU NISSAN & HONDA
Nissan RB20E,DE,DET / SR20DE,DET/ CA18DE,DET
Honda B16A / B18A / B18C / H22A / D15B
http://www.fast-track.5u.com

Offline freeman

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
Re:การตั้งลิ้นปีกผีเสื้อ
« Reply #2 on: June 27, 2005, 05:40:50 am »
ผมว่าอย่าหามอเตอร์เดินเบาเลยนะครับ หาศูนย์ดีกว่าครับ มันแพงนะครับตัวนี่ ถ้าช่างไม่รู้ผมว่าเปลี่ยนดีกว่าครับ