Author Topic: Live Report Tunespeed #1 20 mar. 05 / โครตร้อน - โครตมัน  (Read 39333 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ตุลย์ กับโทนสีที่ภูมิใจมาก ด้านหน้ารถติดไฟจับไก่
- ในภาพยังยิ้มเริงร่า ถ่ายตอนก่อนมันเอารถลงไปไถดินเล่น
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• don't let your fear stand in the way of your dream
ผู้ยิ่งใหญ่แห่งหาดบางแสน ซ้อมดริฟท์ลงเขาสามมุขเป็นประจำ ตัวจริงเจ้าตำนานอยู่ที่นี่
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

โต้ง กับรถสีเขียวโคคุชิ ปีนี้เซ็ทติ้งใหม่หมด เลยขับไม่ค่อยออก แต่ถ้าฟอร์มเข้าที่เมื่อไหร่ - มีหนาว

ต้นตำหรับ "หล่อลากดิน" ของแท้ ขึ้นแม่แรงแต่ละทียังลำบากเลย
« Last Edit: March 20, 2005, 09:51:21 pm by O'Pern »

ธนูไฟ ปีนี้มาในแบบคิขุ ลวดลายน่ารักน่าชัง แบบจิ้มลิ้ม
- ผู้ขับไม่ประสงค์ออกนาม ไม่ประสงค์เผยหน้า

ช่างอ๊อฟ วันนี้กะมาดริฟท์ชัวร์ แต่เทอร์โบยังกะรถแดร็ก เลยเล่นได้แค่เป็นคนดูไปก่อน

ดูสิเธอ เห็นอินเตอร์ใบเขื่องไหม แบบนี้คงสร้างพายุไอดีได้อย่างมหาศาลเลยเชียวนะ
จริงด้วยๆ เปลือยหน้าแบบนี้นะ รถแรงชัวร์เลย ฉันว่าต้องมีบูสท์ราวบาร์แปดแน่ๆ
« Last Edit: March 20, 2005, 09:54:42 pm by O'Pern »

ปีนี้กูว่าจะเล่นแบบเซฟๆ หน่อยละ ไม่ไหวๆ

รูปหมดแล้วจ้า

ผมถ่ายได้ตั้งแต่ตอนก่อน 9 โมงเช้าครับ หลังจากนี้ผมดริฟท์อย่างเดียว ไม่ได้สนใจอะไรใครเลย

แซวด้วยความรัก รักมาก็แซวมาก นะจ๊ะ

ขออภัยที่มีภาพไม่ครบทุกท่าน ขาด ง้วน S13 แดง / จู้ Crown ส้มมุก / นัท DMC A31

ท่านใดมีภาพเชิญโพสครับ ถ้าภาพสนุก มัน น่าสนใจ ผมขออณุญาติโพสแซวใจภาพท่านด้วยนะ คงไม่ว่ากัน เน้นมันครับผม
« Last Edit: March 20, 2005, 10:15:06 pm by O'Pern »

FoNNy

• Guest
รถแต่ละคัน สวยๆทั้งนั้นเลย ต่อไปน่าจะแบบว่า ใครขับรถอะไรใส่เสื้อสีนั้น แบบพี่โต้งอ่ะ น่ารักเชียว  :D

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
ร้อนชิ หาย เห็นด้วยเรยพี่
ผมไปโบกธง เกือบเป็นหวัดแดด

สนามนี้ เปิดตัวมา หลายๆคน เก่งขึ้นมาๆๆๆ จนน่าตกใจ
ผมยืนดูอยู่ข้างสนาม มือไม้มันกระตุก อยากไปร่วมวงด้วย (ได้เอาคราวน์ คะนองทุ่งลงไปเล่น แก้ขัดแป๊ปเดียว พอได้อารมณ์นิ้สๆ)

มันมากๆเลยครับ
แต่สนามหน้าหนะสิ วันที่ 17 เม ย
มันจะติด สงกรานต์ ไปป่าว
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

มาเล่าเพิ่มครับ

เช้าวันจันทร์ผมทะยอยเอาของลงจากรถ เมื่อวานจอดเรียบร้อยแล้วล่ะ แต่มันเหนื่อย และตอนเย็นก็ออกไปทานอาหารนอกบ้านกับครอบครัวอีก เลยทิ้งรถไว้แบบนั้นก่อน

มีใครเห็นรอยเศษยางมาตีสีรถที่ด้านข้างรถผมไหมครับ หึหึ ไอ้รอยนี้แหละ เช็ดโครตจะยากเลยพี่น้องเอ๋ย ผมโดนรอยเศษยางนี้ตีรถก็ตอนทำโดนัทคู่เล่นกับพีทตอนเช้า ใจตอนนั้นมันฮึกเหิมไง เล่นไปแบบมันสุดๆ แล้ว กะจะระเบิดยางโชว์เสียอีกด้วย เล่นสักพักก็มีเสียงกุกกัก อืมม ผมรู้แล้วล่ะว่ามาจากยางหลัง แต่มีเสียงอื่นสอดแทรกดังเพิ่มขึ้นมาทีละนิดๆ
- เหลือบมองกระจกข้าง โหห ยางกูหลุดมาเป็นแผ่นยาวนี่หว่า แบบนี้มันก็หมุนมาตีสีรถน่ะสิ ไม่เอาแล้ว จอดๆ  ๆ ๆ ๆ ขอตัดเศษยางออกก่อนค่อยเล่นใหม่
- แต่รู้สึกตัวก็สายเกินไป รอยข้างประตูหลังเพียบเลยครับ ลองเอายาขัดสีแบบโหดๆ ชื่อ Carglo มาถู เออ พอได้เว้ย แม้คราบยางจะไม่หลุดง่าย แต่ก็ยังดีที่สามารถขัดออกได้ อย่าลืม รถผมสีด้านนะครับ มันเช็ดขัดถูได้ยากกว่าสีมันแบบปกติมากๆ เพราะผิวมันไม่เรียบนี้เอง ทำให้คราบมันเกาะได้ง่าย และยิ่งเช็ดออกยาก ! ใครจะเล่นสีด้าน ต้องรู้ตรงนี้ก่อนนะ โดนขี้นกทียังเช็ดลำบากเลย
- ก็คงต้องค่อยๆ ถูไปทีละนิดจนหมดแหละครับ เฮ้อออ จำฝังใจจริงๆ เล้ยยยย ไอ้คราบจากเศษยางนี่น่ะ
- อ้อ ด้านหน้ารถก็มีคราบเช่นนี้ครับ เกิดจากตอนขับไล่กับพีทชัวร์ หึหึ เช็ดไปก็นึกถึงตอนขับไล่กันไป แหม มันจริงๆ

« Last Edit: March 21, 2005, 04:30:53 pm by O'Pern »

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
แหะพูดถึงงานนี้น่ะครับ มันส์มากผกความมั้นใจมากะยางใหม่ หนึบมากครับ มีเหตุการณ์นึงที่ได้ทดสอบยางไปในตัว ทำให้รู้ว่าระยะเบรคดีอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ ก็ตอนที่พี่โอเป้ลวี่งสวนมาในเลนที่จะบรรจบกันน่ะครับ ผมบอกตรงๆเลยครับพี่ผมมองไม่เห็นพี่โอเปิ้ลเลยครับเนื่องจากรถพี่พลางได้แนบเนียนมากครับ กับสภาพแวดล้อม ต่อไปผมต้องระวังตัวหน่อยแล้วครับ มองแทบไม่ออกจิงอ่ะครับ พี่โอเปิ้ลครับ คราบยางที่มันไม่ออกเอาคาน่ากระป๋องแดงลูบเลยครับ หมดสนิดดีนักแล ;D
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline iamtul

• G'Day Mate
ตาท็อปผิดกฏสนามนี้แพ้ฟาลว์

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

แหะพูดถึงงานนี้น่ะครับ มันส์มากผกความมั้นใจมากะยางใหม่ หนึบมากครับ มีเหตุการณ์นึงที่ได้ทดสอบยางไปในตัว ทำให้รู้ว่าระยะเบรคดีอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ ก็ตอนที่พี่โอเป้ลวี่งสวนมาในเลนที่จะบรรจบกันน่ะครับ ผมบอกตรงๆเลยครับพี่ผมมองไม่เห็นพี่โอเปิ้ลเลยครับเนื่องจากรถพี่พลางได้แนบเนียนมากครับ กับสภาพแวดล้อม ต่อไปผมต้องระวังตัวหน่อยแล้วครับ มองแทบไม่ออกจิงอ่ะครับ พี่โอเปิ้ลครับ คราบยางที่มันไม่ออกเอาคาน่ากระป๋องแดงลูบเลยครับ หมดสนิดดีนักแล ;D

ผมขออภัยอย่างแรงที่ย้อนเลนออกมาครับกุ้ง ลงสนามคนแรก ผมก็คิดว่าวิ่งกันไลน์เดิม ไม่รู้ว่าเราสามารถวิ่งตลบเข้าทางตรงยาวหน้าพิทได้ ก็เลยจ๊ะเอ๋กันอย่างที่เห็น แต่ผมเห็นกุ้งนานแล้วนะ และผมก็ยกคันเร่งจอดรอแล้วด้วย ตอนที่กุ้งเริ่มเบรกน่ะ รถผมจอดล้อหยุดหมุนแล้วด้วยซ้ำไป ผมยังงง ว่า เอ๊ะ เราก็จอดนานแล้ว ทำไมมันเพิ่งมากดเบรกแรงๆ วะ

ที่ไหนได้ เพราะเราพรางนี่หว่า หึหึ

ตุลย์
ถ่ายตอนเช้า มันเป็นช่วงอิริยาบทแบบสบายๆ ท๊อปเขามาแบบชุดลำลอง

Offline TopDMC

• Full Member All Thailand Championship Racer
ขอคุยด้วยคนนะคับ...;D
หลังจากที่แอบชอกช้ำมานาน 3 เดือนก่าๆ จากสนามนครชัยศรี
จนทำดริฟท์เกียร์ 3 ได้เนียนๆ (เนื่องจากสิ่งแวดล้อมของรถมันบังคับ)
(เกียร์4 ลงมา 3 ที่ 5000-6000รอบ 120-140 กม/ชม)
จนมั่นใจว่างานนี้ งานนี้ตูเร็วก่าแหงๆ...อิอิ 8)
พอมาลองที่BRC ตอนเช้า เอาละว่ะ...แฟ๊ดดดดดดดๆๆ...อ้าว...เฮ๊ย!!! เอี๊ยดดด!!! :o
ไหลยาวเกินนนน...ม้วนไปหลายรอบ ตกถนนท่าเดียว
แต่หลังจากได้รับคำติชม จากบรรดาผู้โดยสารมาด้วยหลายๆคน
จึงคิดขึ้นได้ว่า โค้งมันไม่รับกับความเร็วขนาดนี้ นี่หว่า...
(ยกตัวอย่าง ทั่นซี เป็นต้น ทั้งราก และ ผล)
จึงจำเป็นต้องลด Speed ที่คุ้นเคย มาช้าลง ที่เกียร์ 2
(เกียร์3 ลงมา 2 ที่ 5000-6000รอบ 60-80 กม/ชม)
ปรากฎว่า เนียนๆ...(แต่รู้สึกว่ามันช้าไปนิสสสสหนึง...)
ตอนเข้าโค้งแรงโคตๆ แต่ไอ้ตอนจะออกจากโค้งเนี๊ยแรงหมด...
แล้วโค้งต่อมา คิดในใจว่าถ้ายัดเกียร์ 3 ก่อนนะยิ่งไม่มีแรงไปใหญ่ เพราะรอบยังไม่ถึง
ทำไป ทำมา...แก้โดยเปิ้นครัชตอนเกียร์ 2 นี่แหละว่ะ...ทำไปทำมาเนียนๆๆๆ...555+
กลับบ้านไปแล้วก็มีความคิดชะแว๊บเข้ามาในหัว...
ต้องการ Torque เยอะๆ ---> ติดเทอร์โบ ---> ต้องทำรถต่อไปดีไหม๊ ---> หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็น200 --->
แพง ใช้ตังเยอะ ---> รอเก็บตังก่อน ---> เล่นนุกๆไปก่อน ---> แต่ก็ไม่อยากแพ้ใคร ---> แก้โดย --->
ต้องการ Torque เยอะๆ ---> ติดเทอร์โบ ---> ต้องทำรถต่อไปดีไหม๊ ---> หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็น200 --->
แพง ใช้ตังเยอะ ---> รอเก็บตังก่อน ---> เล่นนุกๆไปก่อน ---> แต่ก็ไม่อยากแพ้ใคร --->..........
อ่า...ปวดหัว... ;D ;D ;D555+

ปล. จบข่าวคร๊าบบบ...

Offline TopDMC

ตาท็อปผิดกฏสนามนี้แพ้ฟาลว์

;D ;D ;D

...ยังไม่ได้เอาจิงไง เหมือนขับไปจ่ายกับข้าวแถวบ้านเนอะๆ...อิอิ  ;D ;D ;D