Author Topic: พรุ่งนี้แล้วสินะ งานดริฟท์งานแรกของปีนี้  (Read 30041 times)

Offline Tong_PD

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ตื่นเต้นจังเลย ไม่ได้ดริฟท์มา 3เดือนกว่าแล้วว

Offline Joe

• Authentic Drifter
  • How Far can You Fly with Broken Wing
5555 ไอ้ต๋อง รถไม่เสร็จ เถอะหวะ เพี้ยงๆๆๆๆๆๆ อิ อิ
มายืนข้างๆสนาม พร้อมตู เพราะไม่เสร็จ เหมือนกันหวะ
มาร่วมมือกันกลั่นแกล้ง ไอ้รถแดงๆ เหอะหวะ

เห็นรถพี่เปิ้น มาแล้วครับ
บอกได้เลยว่า
พร้อม "รบ" จริงๆๆ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline iamtul

• G'Day Mate
รถยังไม่เสร็จเลย เเย่เเล้ว ท่าทางสนามนี้จะไม่พร้อมอย่างที่คิดไว้ซะเเล้วครับ  ;) ;) ;)

สมพรปากสาธุ

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อ้าว รถโจไม่เสร็จหรือ เห็นจากภาพด้านบนมันก็ประกอบครบคันแล้วนี่หว่า หรือว่าติดเรื่องเครื่องก็เร่งหน่อยก็ทันนะ

ต๋องด้วย ติดขัดอะไร เร่งๆ หน่อยสิวะ

สนามแรกต้องเปิดตัวให้แรง คนจับตามองกันเยอะนะ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Meister S13.

• Guest
พี่ก็ระวังเนินดินไว้ด้วยนะครับพี่ตุลย์ รู้สึกว่าสีจะซ่อมยากใช่มั้ยคับพี่  ;D ;D ;D

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
ไม่เสร็จ แน่ๆพี่ ต้องมีปาฏิหารย์เท่านั้น ประมาณ นิทาน เรื่องคุณตาช่างทำรองเท้าที่มีภูต โผล่ออกมาช่วยตอนกลางคืนหนะพี่เปิ้น
เหลืองานท่อไอเสีย ท่ออินเตอร์
ทำแท่นเกียร์ใหม่ เพราะของที่เอามาใช้ไม่ได้
ต้อง wiring สายไฟอีก
พัดลมไฟฟ้า ก็ยังไม่มี

สงสัยจะอดเปิดตัวโคตรเซ็ง
« Last Edit: March 17, 2005, 09:52:44 am by Joe »
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

• don't let your fear stand in the way of your dream
โห เหลืออีกเพียบเลยนี่หว่า อืมม ทำยังไงดี เรียกภูตมาช่วยเยอะๆ หน่อยได้ไหม

คิดแง่ดี ไม่พร้อมก็ไม่เป็นไรวะ เล่นกันสนุกๆ อยู่แล้วนี่นา ไปเฮแทนละกัน

จะว่าไปแล้วรถผมก็ไม่ค่อยจะพร้อมเท่าไรเช่นกัน ที่เห็นเปลี่ยนใหม่ก็มีแค่เรื่องสี ส่วนเรื่องโมฯนั้นยังไม่เกิดเลย แถมบูชแพท้ายที่ทำให้รถเอียงไม่เท่ากันก็ยังไม่ได้เปลี่ยน แคสเตอร์หน้าก็เป๋ ไม่เท่ากัน ยังหาหนวดกุ้งแต่งไม่ได้เล้ยยย
- ไปกันแบบเฮๆ ละกันวะ รถก็วิ่งเป๋ๆ นี่แหละ เน้นมันครับ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Joe

อ้าว พี่ยังไม่ได้กลึงหรือซื้อใหม่เหรอพี่
ผมไปกลึงมาแล้ว 3 วันได้
หนวดหนะครับ

สงสัย สนามนี้ คงยืน โวยวาย เหมือนสนามที่แล้วแหละพี่

พี่ก็ระวังเนินดินไว้ด้วยนะครับพี่ตุลย์ รู้สึกว่าสีจะซ่อมยากใช่มั้ยคับพี่  ;D ;D ;D

จำเป็นต้องพูดไม๊เนี่ยยยยย
 >:( >:( >:(

Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "

ขอบ่นด้วยคนครับพี่  :'(

สีทำออกมาโอครับ เครื่องควันไหลแต่เครื่องพอเปิดฝามานึกว่ายางตีนวาวอย่างเดียวที่ไหนได้ สูบหนึ่งกับสี่น้ำมันเปียก เอานิ้วดันขยับได้เลยยย :o :o :o เลยต้องปิดฝากลับไปเพราะทำไม่คุ้มแน่ๆครับ สนามนี้คงต้องเล่นทั้งอย่างงี้เเหละครับ จะอยู่ได้นานแค่ไหนก็ไม่รู้  :'( :'( :'(

แถมเปิดเครื่องมาช่างประกอบไม่ทันอีกวันนี้เลยอดเอารถไปโชว์ที่ซีคอนอีก คงได้ไปทีเดียววันแข่งเลยครับ ปาฏิหารไม่มีจริงครับ
แงงงงงงง
 :'( :'( :'(
« Last Edit: March 17, 2005, 06:33:39 pm by iamtul »

เป็นเหมือนกันครับตุลย์ ขอบ่นด้วยคนวะ

ตามเป้าหมายตอนแรกที่วางไว้ รถผมจะเสร็จแบบแต่งเต็มยศ มีสติกเกอร์ครบรอบคัน และพร้อมเข้าไปจอดโชว์ที่ซีคอนกับเขาด้วย แต่เอาเข้าจริง มันทำได้แค่สีภายนอกแค่นั้นเอง

เรียนตามตรงว่าตอนแรกก็กะซุ่มแบบเปิดตัวมีเซอร์ไฟร์สกับเขาเหมือนกัน แต่มาตอนนี้เซอร์ไฟร์สกับตัวเองคนเดียวครับ เซ็งเหมือนกันที่บริหารเวลาไม่เป็นเล้ยยย มีเวลาว่างตั้ง 3 เดือน นับจากสนามที่แล้ว แต่เพิ่งมาเริ่มทำเอาตอนเดือนสุดท้าย

รายการที่จะทำมีเพียบครับ แต่ถึงเวลานี้ ผมมีแค่สีใหม่อย่างเดียวเอง เหลือเวลาอีก 2 วัน จะลองลุยดูอีกรอบ ทำได้แค่ไหนก็แค่นั้นละกัน บางมดเรซซิ่ง (สปอนเซอร์ผม) ทำงานเร่งด่วนในช่วงสุดท้ายได้ค่อนข้างดี
- ลุ้นให้ปาฎิหาริย์มีจริงเถอะน่า
« Last Edit: March 17, 2005, 07:36:16 pm by O'Pern »

อัปเดทข้อมูล

เมื่อเช้าเพิ่งเข้าไปดูรถ หลังจากที่ทิ้งใบสั่งงานไว้เมื่อสามวันที่แล้ว
- ปรากฏว่า ยังไม่ได้ทำอะไรเลยแม้แต่อย่างเดียว !!! เอารถไปจอดในบ้านเฉยๆ ส่วนคนทำรถ ไม่มีใครไปบอกเขา ไม่มีใครเอาใบสั่งงานไปให้เขา (ใบสั่งงานอยู่ในรถ) เขาก็แค่ดูแลรถให้เฉยๆ !!! เซ็งสุดๆ แล้ว

รายการบูรณะและซ่อมจุกจิกมีเพียบเลย

นอกจากจะไปงานแบบไม่ได้ตกแต่งแล้ว แถมเครื่องอาจจะยังไม่พร้อมเอาเสียด้วย

เฮ้ออ เซ็งสุดยอดเลย

Offline Joe

ของผมทิ้งหม้อน้ำไว้ทำฝา และ ทำเพลทบนอินเตอร์ใหม่
2วันแล้ว ยังไม่ได้ทำเลย เค้าบอกลืมมมมม      
แต่นัดวันนี้ ไม่รู้เป็นไงบ้าง

ยังไงก็ไม่เสร็จแหงมๆ เป็นกบ ทรงสิทธิ์ ไปก่อน (ปาติหานไม่มีจริง)

อัปเดทข่าวสารของรถผมเองอีกรอบ ก่อนออกศึก

เซ็งฉิบเป๋ง กบ ทรงสิทธิ์ รุ่งนพคุณศรี วันศุกร์ทั้งวันเลยไล่กันแต่เรื่องเครื่อง ทำจบก็ตอนมืดค่ำ ช่างว่าโอเคดีแล้ว เช้าวันเสาร์ผมไปรับรถ ขับกลับบ้านก็มีการกดลองนิดหน่อยตามสภาพ

เฮ้ยยย บูสท์เหลือแค่ 6 ปอนด์ !!! แถมขึ้นช้าอีกด้วย จากเดิม 20 ปอนด์เชียวนะ โห แรงบิดรอบต้นไม่เหลือเลย หึหึ ลองได้แป๊บเดียวก็ถึงบ้าน (ต้องรีบกลับมาดูแลลูกต่อ)

แล้วก็เกิดคำถามขึ้นในใจ
- เอาไงดีวะ คือมันจะดริฟท์ได้ไหมล่ะนี่ ปีที่แล้วทั้งปี รถผมวิ่งที่บูสท์ 15 ปอนด์ จะมีก็สนามสุดท้ายที่บูสท์ 20 ปอนด์ แต่ตอนนี้เหลือแค่ 6 เอง สับสน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
- ถ้าเป็นสนามไทยแลนด์เซอร์กิตผมยังพอลุ้นสู้ เพราะสนามกว้าง แถมมีทางตรงยาวให้ส่งรถเข้าโค้งได้ แต่ BRC มันแคบ แถมสั้น เอาไงดีน้า
- อาการเครื่องกระตุกตอนร้อนจัด หายหรือยังก็ไม่รู้ เฮ้อออ (อันนี้ลองยาก ต้องดริฟท์ถึงจะเจอ ขับปกติไม่เป็น)

แค่ไหน แค่นั้นละกันครับ ขอไปร่วมงานด้วยความคิดถึงทุกท่าน จากใจจริง