Author Topic: พรุ่งนี้แล้วสินะ งานดริฟท์งานแรกของปีนี้  (Read 30040 times)

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
อย่าพึ่งนับถอยหลังสิครับพี่ยิ่งกลัวรถไม่เสร็จอยู่

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
นับถอยหมอนแล้วกันตุลย์
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline Meister S13

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
เอาด้วยๆ
      ชั่วโมงนี้เราคงทราบกันดีว่าผมว่าจะใส่อินเตอร์คูลเลอร์ขนาดเขื่อง
      นึกออกเเค่นี้อ่ะ เดี๋ยวว่างๆมาใหม่นะ
« Last Edit: February 24, 2005, 06:24:06 pm by Meister S13 »

เจ็ด...

• Guest
 ต่อไปเป็นรถขายกล้วยแขกของนายเจ็ด(ล้อเล่นนะครับ)(นั้นตบหัวแล้วลูบหลังด้วย)  ที่ว่าขายกล้วยแขกเพราะเจ้าของรถแกไม่ยอมเปิดประโรงให้ดู
 กลัวจะรู้ว่าจริงๆแล้วเป็นรถจ่ายกับข้าว
 ส่วนรายระเอียดอื่นๆก็มีแม็กโว้กลายพิมท์นิยมเกจ์วัดรอบเอาไว้ดูแก้เหงายามรถติดเป็นอันเสร็จพิธี  ป.ล.เจ้าของรถไม่อาจเปิดเผยใบหน้าได้เพราะกลัวไฟแนนท์ตามมายึด

ส่งสารเจ้าของรถอ่ะ...ไม่รู้จะเอาไปอวดเพื่อนดีไหมว่าได้ลงหนังสือ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เหลือเวลาอีกแค่ 3 สัปดาห์แล้ว !!!

แค่ 21 วันเท่านั้น !!!

ท่านพร้อมกันแล้วหรือยัง ?

ข่าวอัปเดท ธนูไฟ ver 2
- เข้าอู่ทำสีแล้ว เข้าวันแรกช่างก็รื้อและเตรียมผิวพร้อมลงสีเลย อีกวันถัดมานัดให้ผมไปเลือกโทนสี พอเลือกได้ วันรุ่งขึ้นก็พ่นสีจริง แหม เร็วสุดๆ เลย ทันใจดีจัง
- แต่.. ยัง มันยังไม่เสร็จ แค่นี้มันเป็นเพียงการเริ่มต้นเท่านั้น !!!
- ความมันที่แท้จริงมันยังไม่เผยออกมา !!!

แล้วรถพวกท่านล่ะ ถึงไหนกันแล้ว

« Last Edit: February 27, 2005, 09:38:29 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
ยังไม่เสร็จพี่ พอดีมีโปรเจคใหม่กระทันหัน รอดูๆๆ อิ อิ อิ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
ของผมตอนนี้ ทำโรว์บาร์แสตนเสลเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ พร้อมค้ำกลางแสตนเลสเช่นเดียวกันครับส่วนตัวรถซ่อมตัวถังเป็นที่เรียบร้อยครับ พร้อมกันชนหน้าใหม่จากญี่ปุ่นครับ ภายในห้องเครื่อง ทำหม้อน้ำใหม่เช่นกันครับเป็นใส้ของ วอลโว้ พร้อมระบบถังพักเป็นแบบเดียวกับระบบวอลโว้ครับ ผลงานจากพี่ออฟตรีผลครับ
ส่วนหน้าตาของน้องส้ม เพิ่มยานอนหลับของ ไพวอท ทำให้ดูง่วงๆครับ ที่ขาดไม่ได้สำหรับเทรนรถดริฟท์เพิ่มระบบไฟหน้า ฝังสโตปไลท์ฟร้อมไฟหรีในรูปแบบใหม่ครับ ส่วนไฟท้ายมิลเลเนี้ยมของ200 เทรนสุดๆหลังจากที่มีกระแสว่า ( ลาว ) ลดคำสพประมาทด้วยสีพ่น ดูปรี สำหรับพ่นไฟท้าย เป็นสีดำใส กระป๋องละ250 ออกมาดูคล่าย rx7 ครับ ยังไม่จบครับ ในปีนี้น้องส้มเปลียนมันสมองใหม่ทั้งชุดด้วย power fc พร้อม คอมมานเด้อ ควบคุมความดือรั้นครับ สุดท้ายตั้งใจใว้ว่าจะดริฟด้วยล้อ15ด้วยยาง vee rubber ทั้งหน้าและหลังครับ จนกว่า veerubber จะออกยางขนาด17 คาดว่าปลายปีครับ  ;D แล้วพบกันน่ะครับ :)
« Last Edit: February 28, 2005, 07:12:43 pm by kung 200 sx »
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
เพิ่มครับ
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

อีกน่ะพี่ :)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
โอโห้ เปลี่ยนแปลงกันเยอะจริงๆ ท่าจะวิ่งดีไม่น้อยเลยเชียว

นี่พวกเราทำใหม่กันทุกคนทุกคันเลยไหมครับนี่ อยากเห็นรถแต่ละคนจัง สนามแรกคงจะมันกันสุดๆ น่าเอารถพวกเรามาจอดเรียงกันนะ คงจะออกมาสวยดี เป็นภาพที่น่าเก็บไว้เป็นที่ระลึก

สนามแรกผมเอากล้องวีดีโอไปถ่ายดีกว่า ฮ่าๆ

เอ้า ท่านใดมีความคืบหน้าของรถตัวเอง ช่วยกระตุ้นต่อมอยากของคนอ่านเวปด้วยจ้า  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

เจ็ด...

• Guest
 พี่กุ้ง....รถพี่อยู่แถวหลักสี่หรือเปล่าวอ่ะ  ผมเห็นสองวันล่ะ  แต่ที่เห็นมันโล่งๆอ่ะไม่มีสติ๊กเกอร็เลยอ่ะ
บอกด้วยพี่จะได้แวะไปดูแลให้ อิอิ ;D

FoNNy

• Guest
ของผมตอนนี้ ทำโรว์บาร์แสตนเสลเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ พร้อมค้ำกลางแสตนเลสเช่นเดียวกันครับส่วนตัวรถซ่อมตัวถังเป็นที่เรียบร้อยครับ พร้อมกันชนหน้าใหม่จากญี่ปุ่นครับ ภายในห้องเครื่อง ทำหม้อน้ำใหม่เช่นกันครับเป็นใส้ของ วอลโว้ พร้อมระบบถังพักเป็นแบบเดียวกับระบบวอลโว้ครับ ผลงานจากพี่ออฟตรีผลครับ
ส่วนหน้าตาของน้องส้ม เพิ่มยานอนหลับของ ไพวอท ทำให้ดูง่วงๆครับ ที่ขาดไม่ได้สำหรับเทรนรถดริฟท์เพิ่มระบบไฟหน้า ฝังสโตปไลท์ฟร้อมไฟหรีในรูปแบบใหม่ครับ ส่วนไฟท้ายมิลเลเนี้ยมของ200 เทรนสุดๆหลังจากที่มีกระแสว่า ( ลาว ) ลดคำสพประมาทด้วยสีพ่น ดูปรี สำหรับพ่นไฟท้าย เป็นสีดำใส กระป๋องละ250 ออกมาดูคล่าย rx7 ครับ ยังไม่จบครับ ในปีนี้น้องส้มเปลียนมันสมองใหม่ทั้งชุดด้วย power fc พร้อม คอมมานเด้อ ควบคุมความดือรั้นครับ สุดท้ายตั้งใจใว้ว่าจะดริฟด้วยล้อ15ด้วยยาง vee rubber ทั้งหน้าและหลังครับ จนกว่า veerubber จะออกยางขนาด17 คาดว่าปลายปีครับ  ;D แล้วพบกันน่ะครับ :)

หึย เล่นสาธยาย มาหมดเลยร๋อเนี่ย แล้วจะมีอะไรเป็นทีเด็ดล่ะ งานนี้  ;D

พี่กุ้ง....รถพี่อยู่แถวหลักสี่หรือเปล่าวอ่ะ  ผมเห็นสองวันล่ะ  แต่ที่เห็นมันโล่งๆอ่ะไม่มีสติ๊กเกอร็เลยอ่ะ
บอกด้วยพี่จะได้แวะไปดูแลให้ อิอิ  

ปร่าวครับนัท รถผมทำที่โรงงานของผมเองครับอยู่ที่บางพลีครับ (กุ้ง แฟรคโตรี ครับ) ;D สงสันจังมีคนทักหลายคนและว่า ผมไปป่วนเปี้ยนแถวนั้นอ่ะครับ :)

เจ็ด...

• Guest
 โห พี่ ก็สีเดียวกัน  วิงหลังแบบเดียวกัน  ฝากระโปรงคงไม่ต้องบอกนะ  งงอ่ะนึกว่ารถพี่

ไว้เจอกันที่สนามครับ  ปีนี้มีโปรแกรมจะเก็บภาพมาทำแฟลตมีเดีย

Offline Joe

โห กุ้ง ลงทุนสุดๆซื้อ คอมมานเดอร์ เลยนิ
สงสัยต้องมีโบใหม่ แหงมๆ ไม่งั้นจะเอามาทำไม อืมม มีหมก เฟ้ยยยย อิ อิ