Author Topic: พรุ่งนี้แล้วสินะ งานดริฟท์งานแรกของปีนี้  (Read 30038 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
รถผมยังไม่ได้ไปถึงไหนเลยน่ะ คนอื่นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ ใครมีข่าวคราวสิ่งใดช่วยแจ้งบอกด้วย โดยเฉพาะอย่างยิ่งเรื่องการให้คะแนน

ตกลง ARC เขาจะจัดไหมเนี่ยะ เห็นคุยมานานมากแล้วน่ะ ไม่ใช่อะไรหรอก จะได้เตรียมใจไว้

เออ ได้ข่าวว่ามีซุ่มกันเยอะ ไหนๆ ทำกันถึงไหนละ ขอชมหน่อยซิ
« Last Edit: March 19, 2005, 01:05:34 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
ตอนนี้รถผมยังทำอยู่เลยพี่ หลายรายการครับ  ;D แล้วจะเอามาให้ดูกันน่ะครับ
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

FoNNy

• Guest
ตอนนี้รถผมยังทำอยู่เลยพี่ หลายรายการครับ  ;D แล้วจะเอามาให้ดูกันน่ะครับ

ซุ่มใหญ่เลยนะ คุณกุ้ง  ;D

Offline TopDMC

• Full Member All Thailand Championship Racer
แอบถ่ายทั่นประทาน
« Last Edit: February 19, 2005, 09:45:41 pm by Topkumi »

แอบถ่าย 216 ของทั่นนคร (200+16)  :o

แอบถ่ายเสือซุ่มหมู่  ;D

แอบถ่ายทั่นหนึ่งซีเอ็มเค  ;D

แอบถ่ายเสือซุ่มอื่นๆ อีกมากมาย และ ที่ยังไม่ได้กล่าวถึง...อิอิ  :-X ;D

• ..........Drift Emotion.........
เอออยากทราบว่า สนามนี้เราจะทราบไลน์การแข่งขันล่วงหน้าปร่าวครับ และรูปแบบด้วยอ่ะครับ ผมกะว่าจะตัดสินใจตอนเช้าอ่ะครับว่าจะแข่งหร่อไม่แข่งอ่ะครับ จะได้ไม่ต้องลงสมัครแข่งอ่ะครับ กะว่าปีนี้ไม่เน้นแข่งอ่ะครับ ถ้าเสี่ยงเกินไปอ่ะ แหะวานพู้รู้มาตอบที่น่ะครับ ขอบคุณครับ :)
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ขอบคุณครับท๊อปสำหรับภาพเสือซุ่ม
- โห ปีนี้ท่านหนึ่งเราเอาจริง ไว้ขอนั่งหน่อยน้า

ฮ่าๆ เฮ้ยกุ้ง ขับๆ ไปเถอะ ผมเองเน้นขับครับ ขับไปเรื่อย ตอนซ้อมก็อารมณ์หนึ่ง ตอนแข่งก็อีกอารมณ์ ไม่ค่อยคิดถึงเรื่องแพ้ชนะละ เพราะน้องๆ เขาแซงหน้าผมกันหมดแล้ว โดยเฉพาะเจ้าต๋อง มันแซงแบบหายเลย (ไว้ต้องวางยามัน)

ไลน์แข่งถ้าอันตรายเราก็เบาๆ หน่อยครับ อืม เข้าใจนะว่าจุดนี้มันทำกันยาก เพราะตอนแข่งก็ใส่กันสุดทุกคน จะมีก็ผมนี่แหละที่สุดบ้างไม่สุดบ้างตามสภาวะ เพราะข้างแทร็ค BRC นี้น่ากลัวเหลือเกิน ประสพการณ์ตกแทร็คที่ BRC ผมคงมีมากกว่าใคร เพราะเล่นมาก่อนเพื่อน แต่ครั้งล่าสุดปลายปีที่แล้วมันรุนแรงมากที่สุดสำหรับผมเลย ก็ถือว่าเป็นบทเรียน เป็นประสพการณ์ เจ็บแล้วต้องจำ กลับบ้านมาก็นั่งคิดประมวลภาพเหตุการณ์ แล้วดูว่าเหตุเกิดเพราะอะไร เพราะตัวเราขับงี่เง่าเองหรือเปล่า หรือว่าเพราะรถ (แอบโทษมันได้ มันไม่เถียง) หรือว่าถูกทั้งข้อ ก และ ข  ;D
- แต่ผมสรุปทีไรก็มักจะเป็นที่ความผิดของผู้ขับทุกที (สำหรับกรณีของผมเองนะ) ก็เลยต้องมีการแก้มือกันสนามหน้าอยู่ร่ำไป

อัปเดทข่าวธนูไฟ
- เช้านี้ เข้าอู่ทำสีแล้วเฟ้ย ให้ช่างไปหาโทนสีพิเศษสุดจากโรงงานมาเลย แล้วผมจะเข้าไปเลือกสีอีกที หึหึ รับประกันความอลังการณ์ ชนิดที่ไม่ชอบก็เกลียดกันไปเลย ฮ่าๆ
« Last Edit: February 21, 2005, 11:44:57 am by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Meister S13

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ขอบคุณครับพี่เปิ้น ผมเหมาเอาว่าเป็นคำชมเเล้วกันนะครับ  ;D ;D ;D
เมื่อวันสองวันที่เเล้วได้คุยกับพี่โจ ก็เห็นว่ายังไม่มีความคืบหน้าใดๆนะครับ
เห็นบอกว่าตอนนี้ยังไม่มีอะไรเเน่นอน ไว้มีข่าวคราวเมื่อไรพี่โจบอกว่าจะมาเเจ้งให้ทราบทันทีนะครับ

ส่วนเรื่องรถก็ตอนนี้รอเข้าทำบอดี้พาร์ทอยู่ครับ ปรับปรุงซ่อมแซมเสียหน่อย ปี่ที่เเล้วผ่านศึกมาทั้งปี
ไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย ไม่รู้ว่าจะเสร็จทันแข่งรึป่าว  :-\ :-\ :-\

ส่วนพี่กุ้งทำไมถึงจะไม่เเข่งล่ะครับ หนุกๆน่า อย่าคิดมากพี่ เคยฟังเพลงนี้ไหมครับ

:D :D :D"รู้ว่าเสี่ยง เเต่คงต้องขอลอง " :D :D :D

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
อิต๋องเอ็งผ่านศึกมาทั้งปี ปีนี้ ต้องใส่ชุดรบใหม่รอบคัน รวมถึงเปลี่ยน หอยพิษ เพื่อ เพิ่มพายุบูสต์  อันรุนแรง
เพื่อลีลาเหวี่ยงข้าง อันตระการตา
มหาชนคนเหวี่ยงข้างแบบพวกเรา คงต้องรบกันอีกปีนี้
อิ อิ อิ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

เจ็ด...

• Guest
 โอว์....ศัพท์อีตาคนข้างบนช่างโดนใจวัยแรง
ขนาดที่จัดจ้านจนต้องจัดให้อยู่ในระดับหัวแถว

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
แต่ละคัน  เปลี่ยนไปเยอะเลยน่ะเนี้ย    :o
เรารักในหลวง

ขอบคุณครับพี่เปิ้น ผมเหมาเอาว่าเป็นคำชมเเล้วกันนะครับ    
เมื่อวันสองวันที่เเล้วได้คุยกับพี่โจ ก็เห็นว่ายังไม่มีความคืบหน้าใดๆนะครับ
เห็นบอกว่าตอนนี้ยังไม่มีอะไรเเน่นอน ไว้มีข่าวคราวเมื่อไรพี่โจบอกว่าจะมาเเจ้งให้ทราบทันทีนะครับ

ส่วนเรื่องรถก็ตอนนี้รอเข้าทำบอดี้พาร์ทอยู่ครับ ปรับปรุงซ่อมแซมเสียหน่อย ปี่ที่เเล้วผ่านศึกมาทั้งปี
ไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย ไม่รู้ว่าจะเสร็จทันแข่งรึป่าว    

ส่วนพี่กุ้งทำไมถึงจะไม่เเข่งล่ะครับ หนุกๆน่า อย่าคิดมากพี่ เคยฟังเพลงนี้ไหมครับ

"รู้ว่าเสี่ยง เเต่คงต้องขอลอง "    
555ต๋องขำดีครับ คื่องี้ครับต๋อง ผมรู้ตังเองดีครับว่าเป็นคน มุ ทะ รุ ครับประเภทดื่อหัวชนฝ้า และไม่ค่อยฝังใคร แหะๆเหมื่อน( นายกทักษิน อยู่ช่วงอ่ะครับ) แหะๆ และอีกอย่างความใจร้อนของผม ไม่ส่งผลดีให้กับตัวเองเลยครับ
ผมเป็นอย่างนี้มาตั้งแต่จำความได้อ่ะครับจนน่ะวันนี้ผมเอง จะ31ปีแล้วอีกไม่กี่วันนี้ เลยต้องผมลดความบ้าบิ้นลงมาบ้างอ่ะครับ ผมเลยคิดว่าทางที่ดีตั้งข้อกำหนดให้กับตัวเองกีกว่า ว่าควรหรื่อไม่ควรครับ ถ้าเมื่อไหร่ผมมีpower รับลอง เต็มที่ๆแต่ตอนนี้ขอขำๆไปก่อนดีกว่าครับแหะๆ  ;D ;D