Author Topic: ขอคำปรึกษาเรื่องเครื่องหน่อยคับ  (Read 1864 times)

เด็กน้อยมือใหม่

• Guest
คือผมใช้200เครื่อง ca18 เกียร์ออโต้อยู่เครื่องยนต์สภาพเดิม100%ทีนี้ใช้มาก็นานเเล้วก็อยากจะเริ่มทำอะไรกับเครื่องให้มันวิ่งดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่บ้างไม่ได้ต้องการเเรงมากมายอะไรคับคือประมาณว่าขั้นเเรกเราควรจะทำอะไรบ้างเช่นเปลี่ยนเทอร์โบใส่กรองเปลือยอะไรประมาณเนี้ยคับเเล้วเทอร์โบเปลี่ยนไปใช้ของอะไรดีอินเตอร์จำเป็นต้องเปลี่ยนมั้ยเเล้วก็พวกเวสเกตเเยกอะคับจำเป็นมั้ยต้องปรับบูสเพิ่มได้เท่าไหร่ถึงจะดีคือขอคำเเนะนำด้วยคับรถใช้งานทุกวันครับ

pix

• Guest
สภาพเดิม 100%

ก่อนอื่น ต้องทำให้ดี 100% ก่อนด้วยนะครับ