Author Topic: กำมือแล้วชูนิ้วชี้กับนิ้วก้อยขึ้น มีความหมายว่าอะไรครับ  (Read 6278 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมคิดสัญลักษณ์มือออกมาได้ประมาณนี้ แต่กลัวว่ามันจะมีความหมายอื่นแฝงอยู่ เลยอยากทราบครับ

กลัวจะเป็นคำไม่สุภาพ กลัวเป็นคำด่า อะไรทำนองนั้นหรือเปล่า
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline S2

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • How fast can you burn?
    • under construction
ไม่แน่ใจนะคับพี่เปิ้น แต่เหมือนจะทำนองว่า "เป็นพวกเดียวกัน" "เจ๋งเป้ง" "เอาด้วย" อะไรทำนองนี้รึเปล่า  ???

Offline TRANCE

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
ฝรั่งเพื่อนร่วมงานที่ทำงานมันทำมือแบบนี้บ่อยครับ เวลาที่คุยงานกันแล้วชอบ หรือพอใจ อะไรทำนองนี้ ถามมันว่าหมายความว่าไง มันดันบอกไม่รู้ ทำแบบนี้มาตั้งแต่เด็ก เวลาเห็นว่าอะไรเจ๋ง หรือไอเดียเจ๋ง อะไรทำนองนี้แหละครับ

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
ถ้าเป็นในทางดนตรีร๊อค มันหมายถึงซาตานน่ะพี่  

แต่โดยรวมก็ " เจ๋งหว่ะ "  น่ะแหล่ะครับ ;D

Offline dori

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ดริฟท์ศาสตร์
หมายถึง เจ๋งว่ะ, พวกเดียวกัน ครับ
สัญลักษณ์ จะคล้ายหัวหมาป่า ถ้าเกิดใครทำสัญลักษณ์นี้ให้คุณ ก็เหมือนหมาป่า ที่จะรับเข้าฝูง wolfpack ครับ
Signatures are displayed at the bottom of each post or instant message. YaBBC code may be be used in your signature.

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ขอบคุณครับทุกๆ ท่าน

ว่าแต่ มองมุมไหนให้มันเหมือนหัวหมาป่าวะนี่  ???
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ae_free_style

• Group N Racer
  • **
  • zomeday i'll grow up...i know
อ่าต้องเพิ่มว่าเอาหน้ามือออก หรือหลังมือออกด้วยครับพี่  8)