Racing Club World > Kid Zone

ถามพี่ๆครับ

<< < (2/8) > >>

H U S T 7 E R:
 อ่า...มาแล้วๆ ช่วงนี้หายไปนานวุ่นจริงๆ

พาเมียไปฝากท้องมาแล้วครับ สนุกดีไปนั่งอบรมกับเค้าด้วย

ช่วงนี้มีแต่หมดกับหมดเลยครับ ตังทั้งนั้นเลย รอจดทะเบียนอยู่เนี้ย ไม่งั้นเบิกไม่ได้

พ่อแม่เค้าก็พูดง่ายกว่าที่คิดเยอะครับ ผ่านอุปสรรคแรกแล้วครับ

อุปสรรคต่อไปมันใหญ่โตและยาวนานจริงๆ...

เลี้ยงคนให้เป็นคนครับ น่าจะยากเย็นจริงๆ  :)

พี่เปิ้ลมีอะไรแนะนำก็รบกวนด้วยครับ  ;D

O'Pern:
แนะนำตอนนี้ก็คือเตรียมเงินไว้เยอะๆ ๆ ๆ ไม่ใช่ว่าเลี้ยงลูกจะใช้เงินเยอะ แต่มันต้องมีไว้สำรอง ยกตัวอย่างลูกผมอาเจียนกระทันหัน อาหารเป็นพิษ (กินแค่ไก่ย่างห้าดาว และเกี๊ยวน้ำ) นั่งกินอยู่ด้วยกัน แต่มันอ๊วกคนเดียว อ๊วกสามสี่รอบ รุ่งเช้าพาไปหาหมอ ต้องนอนให้น้ำเกลือ 1 คืน ใช้เงินเกือบ 5 พันบาท (มีส่วนลดแล้ว)

การเลี้ยงลูกให้ดีต้องใช้เวลาครับ เราสามารถพัฒนาเด็กได้ตั้งแต่อยู่ในครรภ์ ช่วงนี้ก็ให้แม่บำรุงสุขภาพตามปกติ ไม่ต้องเว่อร์ แต่ขอให้ครบ สิ่งที่ดีสำหรับคนท้องก็คือน้ำมะพร้าว สารอาหารพวกแคลเซี่ยม สุดยอดอมตะก็คือเนื้อปลาครับ

ปล ให้ชื่อทาคุมิเอาเปล่า  :)

ขอบคุณครับพี่  สู้ครับ ต้องสู้

แหม่...คนเรานะครับ จนจะกินแกลบ อยากมีรถ กว่าจะมีได้ก็รากเลือด...

ยังไม่ได้เล่นไม่ได้ทำอะไรเป็นจริงเป็นจังเลย มีลูกล่ะ ฮ่าๆ

ก็ตัดใจล่ะฮะ เลี้ยงลูกดีกว่า รถนี้เอาขับใช้งานได้ก็พอ

ชื่อนี่คิดไว้แล้วครับ แต่ไม่ใช่ทาคุมิแน่นอน  ;D

ToppyRacingClub:
อุว๊ะ!!... :o เราพลาดตอนสำคัญไปได้งัยยยเนี๊ยยย

เฮ้ยพี่!!!~ ตอนสำคัญที่ว่าคงไม่ใช่??!!~  :o

อัพเดทครับ  ท้องไม่ใหญ่เท่าไรครับ ตอนนี้สี่เดือนแล้ว แม่ผมบอกท้องแรกไม่ใหญ่มากเหรอก

ตอนเช้าๆถ้าคลำๆดูจะเจอครับ เป็นก้อนๆขึ้นมาเชียว แต่ยังไม่ดิ้นครับ แปลกรึเปล่าวไม่รู้

แต่หมอบอกจะดิ้นประมาณเดือนที่สี่ นี่ก็เดือนที่สี่แล้วด้วย  ???

สุขภาพคุณแม่โอเคดี แต่ช่วงนี้ท้องอืดท้องเฟื้อบ่อยๆ  แต่สุขภาพคุณพ่อน่าห่วงกว่ากระดิกไปไหนไม่ได้เลย

กระดิกโดนด่า แม่ลูกอ่อนขี้หงุดหงิดมากๆเลยครับ  :P

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version