Racing Club World > Kid Zone

คุณว่าตัวน้อยของคุณมีสัญชาติญาณนักซิ่งอยู่แค่ไหน

(1/4) > >>

เดียร์ ล้อขาว:
คือว่าอยากจะเล่าเรื่องลูกบ้างง่ะ คิดว่าความชอบของเราน่าจะถ่ายทอดไปยังลูกได้บ้างไม่มากก็น้อย

คือผมสังเกตตั้งแต่ตอนที่แฟนท้องแล้วแหละครับ คือผมขับฮอนด้างัย

สังเกตเวลาตอนที่วีเทคเปิดทีรัย ลูกผมจะต้องแบบเต้นถีบท้องเบี้ยวทุกที 5555

พอคลอดออกมาก็ชอบนั้งรถ ถ้าพาออกมานั้งรถเล่นเค้าจะชอบมากเป็นพิเศษ (แบบว่าดี๊ด๊าออกนอกหน้า)  จะมาคอยช่วยเปลี่ยนกียร์ตลอด ขับเร็วๆ ขึ้นสะพานลงสะพานเร็วๆ เข้าโค้งแบบเข้าเต็มๆจะชอบมาก หัวเราะร้าเลย แต่ส่วนแม่นั้งหน้าซีดเลย555 (อันตรายครับไม่ควรเอาเยี่ยงอย่าง) ;D

เวลาล้างรถ ซ่อมรถ ก็มายืนด้อมๆมองๆ แบบว่าพ่อทำรัยว่ะ อยากจะเข้าไปช่วย

อยากรู้ว่าลูกคุณๆเป็นแบบนี้บ้างป่าว  มาแชร์ประสบการณ์กันครับ ;D

O'Pern:
ฮ่าๆ ลูกผมก็เป็นนะ แต่ผมไม่ได้คิดว่ามันเป็นสัณชาติของนักซิ่งหรอกครับ มันน่าจะเป็นประสพการณ์แปลกใหม่สำหรับเด็กเขามากกว่า พบอะไรแปลกใหม่ ก็จะแสดงอาการตื่นเต้นให้เราเห็นบ่อยๆ

การนั่งรถคงเป็นประสพการณ์ที่ค่อนข้างสนุกสำหรับเด็กหลายคน เพราะได้สัมผัสที่แปลกใหม่ มีเสียงเครื่อง เสียงเพลง กดแตรทีก็ยังหัวเราะออกบ่อยไป  ;D

ลูกผมก็เป็นครับ ตอนแรกเกิดไม่กี่เดือน เขาร้องแบบผมเอาใจไม่ถูก ทำจนหมดมุขแล้ว เลยจับนั่ง Child Seat แล้ววางบนรถ Supra แถมเปิดเพลงซิ่งอันโปรดของผม หึหึ แป๊บเดียวเงียบเลยครับ

สัญชาติญาณที่แท้จริงมันจะมาแสดงออกเอาตอนวัยรุ่นครับ มันเล่นอะไรก็ตามที่บ้าแล้วได้ดีนั่นแหละ ของจริง

grandprix:
สังเกตุครับ.......
ลูกผมก็คงจะชอบเรื่องรถๆ เหมือนกัน อาจจะเกิดจากการคลุกคลีด้วยมั้ง เช่น เวลาผมนอนอ่านหนังสือทั่วไป หรือ หนังสือพิมพ์ เค้าจะไม่ค่อยสนใจนัก อย่างมากก็นั่งมองๆ
แต่เวลาหยิบหนังสือรถมาอ่านเมื่อไหร่ เค้าจะเข้ามาคลอเคลีย ชี้นู่นชี้นี่ ทำเสียงบรื่นๆ ..... ( ลูกยังพูดไม่เป็นภาษา )
หรือบางครั้งก็แย่งไปดูเอง แล้วหนังสือรถนี่จะทิ้งเรี่ยราดไม่ได้ เป็นต้องโดนรุมทึ้งทุกที ผิดกับหนังสืออื่นที่เค้าดูๆ แป็บๆ
ส่วนเรื่องการเล่นของเล่น สังเกตุว่าเค้าน่าจะชอบอะไรที่หมุนๆ อย่างจำพวกรถเหล็ก แบบถอยหลังแล้วปล่อยวิ่ง
เค้าจะถอยจนสุดลาน แล้วก็ยกรถขึ้นจากพื้น เพื่อดูเวลาล้อหมุนฟรี โดยจะไม่ปล่อยให้รถวิ่งไปกับพื้น ก็แปลกดี แล้วก็ชอบหมุนล้อรถเล่น

zpeed:
My Son is 5 now and he play GT-4 with me he can drive most of the basic track ok.  Usually he drive the race car (the one with lots of stickers) and I just drive the stock car like WRX, skyline, EVO and he can keep up with me all 3 laps.

grandprix:
ฉายแววครับ อย่างนี้

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version