Author Topic: ทำไมมันขายง่ายจัง ( ปืน)  (Read 2464 times)

Offline maxx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • .
 เดินอยู่ที่ ขนส่งระยอง อยู่ดีๆ มีเด็กรถเดินมาถามน้องพี่มีปืนขายให้เอามั้ย ( งานนี้ ขอบอกว่า" งงสิกู " )
มันว่าได้มาจากจันท์ เหอะๆ 9 มม. 9500 เกาหัวแกรกๆ ยังงงไม่หาย เลยบอกปัดไป ( อ่อผมไปทำธุระที่อ.เมืองบ่อยๆ บ้านอยู่ อ.แกลง ระยอง ) อ่อ อาก้ามันปล่อยไม่แพงด้วยแต่ไม่ได้ถาม เอม-16 5000 ฮะ  ; ??? เรื่องนี้มันนานแล้ว แต่ก็เจอประจำ ขายปืน

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
Re: ทำไมมันขายง่ายจัง ( ปืน)
« Reply #1 on: June 08, 2007, 10:52:40 pm »
อืมมม น่าสนจาย...อิอิ

ระวังเป็นพวกล่อซื้อนะครับ จะพวกไหนก้อแล้วแต่ ซวยทั้งขึ้นทั้งล่องแหละ ;D ขายทั้ง อาก้า ทั้ง เอ็ม 16 อืมม...ถ้าซื้อคงต้องซื้อลูกเป็นหีบอีกอ่ะนะ ถ้ามันมีให้แค่ 30 นัดในแม็ก แล้วจะไปหาที่ไหนเพิ่มละนั่น ไม่ใช่ไปแถวเจริญกรุงแล้วเดินเข้าร้านบอกคนขาย "อยากได้ 7.62x39 รึ 5.56 NATO ซักสองพันนัด" แล้วมันจะได้นะครับพี่ ได้เหมือนกันอ่ะ แต่ได้เข้าคุก :o

คราวหน้าใครมาถามลองถามกลับดิครับ "อืมม...กำลังหา AK47 ซักพันกระบอกอ่ะ มีไม๊ รึเทิร์นกับของเก่าได้ป่าว?"  ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!