Author Topic: ช่วยแนะนำ Talking Dic. ด้วยคับ  (Read 4311 times)

Offline ToppyRacingClub

• Authentic Drifter
อยากได้ไว้ใช้งาน ช่วยแนะนำยี่ห้อดีๆ ให้ป๋มด้วยนะคับ ขอบคุณคับ ;D>

สิ่งที่คาดหวัง คือ
1) แปลภาษา ไทย-อังกฤษ-ญี่ปุ่น และ ใช้แปลสลับกันไปมาได้
2) มีเสียงพูดคนจริง ถูกต้องตามหลักภาษา ให้ฟังด้วย
3) ราคาไม่แพง

Offline iamtul

• G'Day Mate
Re: ช่วยแนะนำ Talking Dic. ด้วยคับ
« Reply #1 on: June 05, 2007, 06:58:03 am »
โห เอางั้นเลยเหรอพี่ งั้นผมแนะนำ....

หาเมียญี่ปุ่นที่พูดอังกฤษได้ครับ ได้ครบทุกอย่างแถมมีของแถมด้วย

แถวนี้มีเพียเลยพี่ อยากหิ้วไปฝากเหมือนกัน แต่เดี๋ยวพจนานุกรมแถวนี้ฆ่าเอาซะก่อน

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
Re: ช่วยแนะนำ Talking Dic. ด้วยคับ
« Reply #2 on: June 05, 2007, 11:46:14 am »
 เฮ้อ....เค้าถามเรื่องมีสาระ พี่ตุลก็วกไปเรื่องอย่างงี้อย่างเดียวเล้ย... เฮ้อ....  :-\

หาเมียเป็นไกด์ดีกว่าพี่  ;D

« Reply #3 on: June 06, 2007, 10:43:02 pm »
โห เอางั้นเลยเหรอพี่ งั้นผมแนะนำ....

หาเมียญี่ปุ่นที่พูดอังกฤษได้ครับ ได้ครบทุกอย่างแถมมีของแถมด้วย

แถวนี้มีเพียเลยพี่ อยากหิ้วไปฝากเหมือนกัน แต่เดี๋ยวพจนานุกรมแถวนี้ฆ่าเอาซะก่อน

;D ;D ;D

มานติดตรงที่ราคาแพงนี่ละน๊า... ;D

« Reply #4 on: June 11, 2007, 10:18:55 am »
ไปสอยมาแล้วคับ... ;D>

ได้ของ Besta Cyber Dict. 6
1) แปลภาษา ไทย-อังกฤษ-ญี่ปุ่น-จีน-เกาหลี ได้พร้อมกัน และ สลับไปมาได้
2) มีเสียงพูดคนจริง ถูกต้องตามหลักภาษา ให้ฟังด้วย
3) ราคา หกพันก่าๆ

;D ;D ;D

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #5 on: June 11, 2007, 10:34:17 am »
ทีนี้พี่ท็อปก็จะแปลVCDที่บ้านรู้เรื่องแล้วดิ ว่าเค้าพูดอะไรกัน

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

« Reply #6 on: June 14, 2007, 09:24:30 am »
ทีนี้พี่ท็อปก็จะแปลVCDที่บ้านรู้เรื่องแล้วดิ ว่าเค้าพูดอะไรกัน

;D ;D ;D

เอาไว้อ่านหนังสือการ์ตูนง่า...เอิ๊กกกๆๆๆ ;D/

いいよ、もう=ช่างมันเถอะ
それより、腹がへった=หิวมากกว่าอะ
おひるをたべてなかったんだ=ก็ไม่ได้กินข้าวเที่ยงนี่นา
近くにうまいラーメン屋があります=มีร้านราเม็งอร่อยๆอยู่แถวนี้น่ะครับ
注文しましょう=สั่งเลยละกันนะครับ
電話をとめられてるので、一走りいってきます=โทรศัพท์ถูกระงับการใช้ อยู่ ไป(สั่ง)แป๊บเดียวเดี๋ยวมาครับ

ที่มา : http://www.j-doramanga.com/lesson.php?cid=2&sid=26

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #7 on: June 19, 2007, 08:14:19 pm »
เพื่อการนี้โดยเฉพาะ ???   :P