Author Topic: ฝากตัวครับยังไหม่กะบอดนี้มากๆเลย  (Read 3346 times)

Offline KJ

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
จะเอาBMW 525i E34 เกียร์ธรรมดา มาดริฟท์มั่งจะน่าเกลียดมั้ยครับมันจะดริฟท์ได้มั้ยส่วนตัวผมเห็นมันไม่ค่อยจะวิ่งเลยแล้วพี่ๆนัดเจอกันที่ไหนบ่อยมั่งอ่ะครับอยากไปดูจังชอบรถแข่งอ่ะคับ

Offline Sea

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • เมื่อแฟนตัวเองเป็น nekomimi
    • FF Drift CREW
จะทันได้มาเห็นมั๊ยเนี่ย...  :P วันนี้เลยครับ วันอาทิตย์นี่แหละ ที่สนาม BRC หลังซีคอน มีงานแข่งครับ  8)

Offline moo_noi

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับบบ วันนี้เชียงใหม่ก็มี 555+ ::) ::) ::)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
จะเอาBMW 525i E34 เกียร์ธรรมดา มาดริฟท์มั่งจะน่าเกลียดมั้ยครับมันจะดริฟท์ได้มั้ยส่วนตัวผมเห็นมันไม่ค่อยจะวิ่งเลยแล้วพี่ๆนัดเจอกันที่ไหนบ่อยมั่งอ่ะครับอยากไปดูจังชอบรถแข่งอ่ะคับ

ตอบแบบไม่เกรงใจกันก็คือ มันไม่ได้เรียกว่าน่าเกลียดหรอกครับ แต่มันดริฟท์แทบจะไม่ได้ดี เอามาเล่นแค่ขำๆ ก็ยังกลัวว่าคุณจะขำไม่ออก ปัญหาก็คือแรงน้อย ตัวรถหนัก แค่นี้ก็หินสุดๆ แล้ว ยังไม่นับเรื่องของแต่ง อุปกรณ์เสริม และการซ่อมบำรุง

หารถญี่ปุ่นอย่าง A31 มาเล่น ดูจะเป็นวิธีที่ประหยัดสุดครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!

ตอบแบบไม่เกรงใจกันก็คือ มันไม่ได้เรียกว่าน่าเกลียดหรอกครับ แต่มันดริฟท์แทบจะไม่ได้ดี เอามาเล่นแค่ขำๆ ก็ยังกลัวว่าคุณจะขำไม่ออก ปัญหาก็คือแรงน้อย ตัวรถหนัก แค่นี้ก็หินสุดๆ แล้ว ยังไม่นับเรื่องของแต่ง อุปกรณ์เสริม และการซ่อมบำรุง

หารถญี่ปุ่นอย่าง A31 มาเล่น ดูจะเป็นวิธีที่ประหยัดสุดครับ

โห....ตัวเองง่ะ พูดซะเสีย E34 ตัวนี้ที่เป็น M5 เขาออกจะ HOT!!!  ;D แต่ก้ออ่ะนะ เล่น BMW มักจะ"หมดตูด"เอาง่ายๆ บางทีพาลไปที่"ตูด"บุพการีเข้าอีกทีนี้โดน.....  ใจจริงถ้ามีตังค์ก้ออยากเอามา"สี"กับ A31 ตอน Drift เหมือนกันแหละ แต่เปลี่ยนหม้อน้ำเบิกศูนย์ก้อล่อเข้าไป 30,000 แล้ว  :o เลยเปลี่ยนใจ (หม้อน้ำมันทำด้วยอะไรวะนั่น แพงกว่าอินเตอร์อีก ???)
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!