Author Topic: รถดริฟท์ผมขายได้สักเท่าไหร่ครับ  (Read 20197 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
จอดไว้อยู่นานมาก ตั้งแต่ทำเสร็จปีก่อนโน้นขับไป 3000 กม
ปีที่แล้วลง SR20DET ขับไป 300 กม
ปีนี้ขับไป 50 กม

จอดอยู่นาน จนรุ่นน้องมาขอซื้อ ไม่รู้ว่าขายเท่าไหร่ดี

ข้อมูล

ตัวรถปี 92
กระจกชารอบคัน
มีมูนรูฟ หลังคาไม่ผุแล้ว
ไฟท้ายดำพร้อมแผงทับทิมกลาง

ภายใน

เบาะ Bride Zeta II 2 ตัว
คอพวงมาลัยแบบถอดปลดได้
พวงมาลัย Nardi
หัวเกียร์ S15
Cusco Competition 6 Point Roll Bar พร้อมตัวยึดไขว้ทะแยง (เป็นแบบเจาะคอนโซลหน้า)
ถังฉีดน้ำ พร้อมรางหัวฉีดสองชุด ฉีดสองจุด คือที่แผงหม้อน้ำ และแผงอินเตอร์
ที่พักเท้าซ้ายขนาดใหญ่พิเศษเป็นแบบปรับระดับองศาได้
Turbo Timer & Volt Meter ของ Sard
Boost Gague ของ Autometer

ช่วงล่าง
ช้อคฯ สปริง ของ kei office พร้อม ball joint ปรับแข็งอ่อน 4 ระดับ ปรับความสูงของตัวรถได้ที่เกลียวด้านล่าง (ไม่ต้องปรับที่ฐานสปริง)
บูชช่วงล่างของ Super Pro
บูชแพท้ายยูรีเทน
เปลี่ยนลูกปืนล้อแล้ว เปลี่ยนลูกหมากแล้ว
อาร์มหลังของ JIC ปรับแคมเบอร์ และโท
เฟืองท้าย Nismo 2 way LSD
Tension Rod หน้าของ Tein

เครื่องยนต์
SR20DET ฝาดำหลังหัก S14 MT
เทอร์โบ HKS GT 2535
กล่อง HKS F Con กล่องเงิน อัปเกรดเป็นกล่องทอง
วาล์วน้ำ ARC
หัวฉีด จำไม่ได้
คลัตช์ OS Giken
Waste Gate ของ HKS
ท่อ kakimoto free flow พร้อม silencer
intercooler ของ trust
หม้อน้ำวางเอียงเป่าลมลงพื้น
อินเตอร์วางนอน
ค้ำช้อคหน้า หลัง แบบ 3 จุด Custom Made
ท่อยางใช้อย่างดีหมด เช่น Turbotech
มีระบบแอร์ปรับอัตโนมัติตามอุณหภูมิ

หลักๆ ก็ราวๆ นี้ครับ

ช่วยตีราคาให้ที รถไม่เคยชนหนัก (ถึงมือผมแล้วไม่เคยชนเลย)

« Last Edit: April 05, 2006, 07:56:52 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ricm

• Full Member All Thailand Championship Racer
พี่...จะขายแล้วหรอครับ :-[เสียดาย แล้วจะใช้รถไร(ดริฟท์)ล่ะ

Offline iamtul

• G'Day Mate
อยากได้ของบางอย่างอ่ะครับ ถอดขายผมได้ป่าวครับ

- ถังฉีดน้ำ
- กล่อง (ขอสับกับF-con Vกล่องเงินอ่ะครับ)

นะ นะ นะครับ

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
ขายพี่ท็อปเต๊อะ

;D
SMARTTIRE

Offline SKMO

ขายพี่ท็อปเต๊อะ

;D

เห็นด้วย

Offline nungcmk

อืมๆๆๆ น่าสนใจอะ ซื้อไป ดริฟ เลย ถ้าขายจริงๆ ผมคนนึงที่สนใจอะคับ
ว่าแต่พี่จะเลิกแล้วหรือ ครับ??????????????????

• don't let your fear stand in the way of your dream
ขายจริงซีวะเจ้าหนึ่ง  ;D

รุ่นน้องผมเขาให้ 3.5 แสน จ่ายสดทันที แต่ผมทำใจลำบาก โครตเสียดายเลย ทำรถไปก็ใช้แต่วัสดุดีๆ แรงงานดีๆ มันก็เลยออกมาแพง เชื่อไหมว่าผมลงกับไอ้รถคันนี้ไปประมาณ 5 แสนบาทแล้ว (รวมตัวรถ)

ขายรถเพราะมีคนมาขอซื้อ และเพราะผมไม่ได้ใช้น่ะครับ วันอาทิตย์ผมก็มีกิจกรรมกับลูกบ่อยขึ้นจนแทบไม่ได้ไปดริฟท์เลย ไปสวนสาธารณะบ้าง สวนสัตว์บ้าง พุทธมณฑลบ้าง ต่างจังหวัดบ้าง ต่างประเทศบ้าง ฯลฯ

ไม่ได้เลิกหรอกครับ ปลายปีสนาม TIMC มีงานมันๆ รออยู่

อาจมีการอัปสเตปนิดหน่อย ก็เท่านั้นเอง  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ToppyRacingClub

:o แบบว่าไม่มีเงินสดนะคับ...อิอิ :o

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
ขายพี่ท๊อบครับ  ไม่มีเสียดายแน่นอน  ;)

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
พี่จ๋า ขอซื้อล้อ SSR นะ :)
« Last Edit: April 04, 2006, 12:41:17 pm by Pancake »
เรารักในหลวง

ไม่มีเงินสด เอาเข้าไฟแนนซ์เอาเงินสดให้พี่เปิ้นได้

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
เอาเลยพี่ท๊อป  8)

มันโทรมาอีกแล้ว ยังไม่ได้ลองขับอะไรเลย มาเพิ่มให้อีก 2 หมืน กลายเป็น 3.7 แสน

หึหึ

ขนาดนั้นก็ขายไปเลยครับ

Offline sarun2306

• Group N Racer
  • **
  • Mini Kit car
ส่วนราคาที่เค้ามาขอซื้อราคาดีนะครับ แต่ว่าไม่รู้ซิ มันยังไม่ได้ค่าเสียใจ ทำใจ กับ เสียดาย

ถ้าไม่ขายรถ ก็หาเวลามาขับรถบ้าง ทิ้งลูกบ้าง ไม่ก็พามาสนามเปลี่ยนบรรยากาศ
ถ้าขายรถแล้วผมว่ายากมากๆที่พี่จะมีเวลา มาสร้างรถใหม่

ผมว่าถ้าพี่ไม่ร้อนก็ไม่ต้องขายหรอกครับ วันไหนอยากขับมันก็ยังมีอยู่
แต่ถ้าจะไม่เล่นแล้ว ขายด่วน