Author Topic: จับ A31 + RB25DE มา Drift จะไหวมั้ยครับ  (Read 5281 times)

Offline nitarn

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
 LSD มีแล้ว.. แต่ยังเป็นเกียร์ Auto อยู่เลย
 Step ต่อไปจะเป็น Manual
หรือไม่ก็ลงใหม่ ให้แรงกว่าเดิม แล้วเป็น manual ไปเลย

แต่.. ถ้าตอนนี้เป็นเกียร์ Manual แล้ว กับเครื่องตัวนี้ เอามา Drift ไหวมั้ยครับ ?

Offline SKMO

• Authentic Drifter
เหลือครับ

Offline ToppyRacingClub

LSD มีแล้ว.. แต่ยังเป็นเกียร์ Auto อยู่เลย
หรือไม่ก็ลงใหม่ ให้แรงกว่าเดิม แล้วเป็น manual ไปเลย

แต่.. ถ้าตอนนี้เป็นเกียร์ Manual แล้ว กับเครื่องตัวนี้ เอามา Drift ไหวมั้ยครับ ?

เหลือๆ คับ ;)
ขอถามนิสนึงคับ เกียร์ Auto เปลี่ยนเป็นเกียร์ Manual ค่าอะไหล่กับค่าแรง แพงหรือเปล่าคับ
...อยากรู้คับ อิอิ ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เล่นได้สบายมาก

จะว่าไปแล้วหากคนดริฟท์เป็น พอมีพื้นฐานมาบ้าง ผมว่ารถขับหลังอะไรเขาก็จับมาดริฟท์ได้หมดนะ ต่างกันแค่ในรายละเอียดปลีกย่อย

อย่างตัวผมเองที่เล่นกับ Mazda MX-5 เครื่อง 1.6 มาก่อน มันมีแค่ 92 แรงม้าที่ล้อเองนะ น้ำหนักตัวราว 1 ตัน (Gross Weight) ผมยังดริฟท์ได้สนุกสนานมากเลย เฟืองท้ายเดิมด้วย ไม่ได้ใช้ของแต่งอะไร

ผมว่ารถคุณ nitarn จะมาตันตรงเกียร์นี่แหละครับ A/T มันดริฟท์ได้ แต่ต้องใช้เทคนิคเฉพาะตัวพอควร คนเริ่มเล่นดริฟท์ด้วยรถแรงๆ อาจจะปรับตัวได้ยากสักหน่อย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline nitarn

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!

เหลือๆ คับ ;)
ขอถามนิสนึงคับ เกียร์ Auto เปลี่ยนเป็นเกียร์ Manual ค่าอะไหล่กับค่าแรง แพงหรือเปล่าคับ
...อยากรู้คับ อิอิ ;D

บอกได้เลยว่าค่าแรง ไม่เท่าไหร่.. ค่าเกียร์ ก็ไม่แพงมากครับ แต่....
มันมาแย่ตอนค่าคอนโซล + ขาเบรค + ขาครัช + หน้าปัทม์เกียร์ Manual
ไหนจะเรื่องเพลากลางที่อาจจะมีปัญหาอีก

รวมๆก็ 15,000 เอาง่ายๆครับ
ถึงได้มีความคิดว่า หรือจะลงใหม่ไปเลยดีฟร่ะ  เอาแบบผูกโบตั้งแต่ออกจากโรงงานมาเลยดีกว่ามั้ยหว่า

ง่า...พี่โอเปิ้ลคับ แบบนี้เครื่องเดิม เปลี่ยนโช๊ค+เต็ด ก็น่าจะเล่นได้แบบขำๆ ประหยัดๆ ได้ซิคับ...อืมๆ ;D

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
เร็วๆเดะพี่ท๊อป  รออยู่ๆ  ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ง่า...พี่โอเปิ้ลคับ แบบนี้เครื่องเดิม เปลี่ยนโช๊ค+เต็ด ก็น่าจะเล่นได้แบบขำๆ ประหยัดๆ ได้ซิคับ...อืมๆ ;D

ขอแค่ช้อคฯ สปริง แค่นี้ก็พอเล่นได้แล้วครับ

ถ้ายังไม่ดีพอ ก็ค่อยเพิ่ม LSD แต่งอีกชุด

ที่เหลือก็ล้อ และยาง น่าจะจบสำหรับสเตปเริ่มแรกสำหรับมือใหม่หัดดริฟท์ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

ขอแค่ช้อคฯ สปริง แค่นี้ก็พอเล่นได้แล้วครับ

ถ้ายังไม่ดีพอ ก็ค่อยเพิ่ม LSD แต่งอีกชุด

ที่เหลือก็ล้อ และยาง น่าจะจบสำหรับสเตปเริ่มแรกสำหรับมือใหม่หัดดริฟท์ครับ

ขุดมาถามต่อคับ...อยากรู้มากกกก ;D ;D ;D

1) มีชุดช้อค สปริง แบบดริฟท์ สำหรับ ใส่เอ31 ไหม๊คับ (ถ้ามีไปข้อ2)(ถ้าไม่มีไปข้อ3)
2) ถ้ามี จะใส่กับช่วงล่างเอ31เดิมได้เลยไหม๊ หรือ ต้องแปลงอะไรเพิ่มอีกคับ
3) LSD จะใส่กับช่วงล่างเอ31เดิมได้เลยไหม๊ หรือ ต้องแปลงอะไรเพิ่มอีกคับ
4) จำเป็นไหม๊ ต้องใช้แพท้ายเป็น skyline เพราะอะไร (ของเดิมไม่ดียังไงหรอคับ)

ขอบคุณทุกๆคำตอบมากคับ...(ยัง!!)

Offline Thep Twenty

• Group N Racer
  • **
  • ก็แค่ เด็ก ม.6
1 ไม่รู้คับ มีมั้ง เหอๆๆ
2ไม่ต้องแปลง
3ได้ครับ ช่วงล่างเดิมที่เป็นเพลาข้าง6รูก็ต้องหา LSD ที่เป็น 6รู
4 แพท้ายที่เขาเปลี่ยนส่วนใหญ่เพราะบูทแพท้ายเดิมหมดอายุ ละก็มี LSD โรงงานด้วย แล้วเขาขายพร้อมเบรคเลย(แยกก็ได้)

รู้แค่เนี้ยอ่ะคับ :P
RB Only !