Author Topic: หวัดดีคับผมเป็นสมาชิกใหม่คับ  (Read 3526 times)

Offline GADGET

• Amateur Racer
  • *
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนใน Racing-Club คับ ผมชื่อตั้มคับ :)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับ ผมชื่้อเปิ้ลครับ  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline GADGET

• Amateur Racer
  • *
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับ ผมชื่้อเปิ้ลครับ  :)

ยินดีที่ได้รู้จักคับคุณ เปิ้ล

ปล.ถามเรื่องใส่รูปดิสเพย์หน่อยคับใส่ไงคับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เข้าไปแก้ไขข้อมูลส่วนตัว ใส่พาสเวิร์ดเข้า ติ๊กตรงที่เราขอเลือกนำรูปมาเอง (ไม่ได้ใช้รูปจากโปรแกรมซึ่งจะเป็นการ์ตูน)

จากนั้นก็นำรูปที่ย่อได้ขนาดแล้ว (อย่าเอาใหญ่เว่อร์ เพราะจะโพสไม่ผ่าน และโดนลบได้) นำไปโพสไว้เวปใดก็ได้ ถ้าจะโพสเวปนี้ก็ฝากที่กระทู้ "ทดลองโพสลูกเล่น" จากนั้นก็คลิกขวา เลือกก๊อป url ของที่อยู่ของภาพ และนำไป paste ลงในช่องที่เราติ๊กไว้ตอนแรกครับ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride