Author Topic: ขอความเห็นหน่อยคับ  (Read 6276 times)

Offline maxx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • .
ขอความเห็นหน่อยคับ
« on: September 13, 2008, 12:27:07 am »
PERFECT GROUP
อาคารพหลโยธินเพลส  ชั้นที่ 11  ถนนพหลโยธิน ซอย 8
เขตพญาไท  กรุงเทพฯ 10400
4 กันยายน  2551
เรื่อง : เชิญสัมภาษณ์งาน
            ตามที่ทางคุณได้ลงประวัติการสมัครงานไว้นั้น ทางเรา
มีความสนใจในคุณสมบัติของคุณหลายประการ
ขอเรียนเชิญคุณเข้ารับการสัมภาษณ์งานกับทาง Perfect
    Perfect Group เป็นหน่วยงานที่ทำงานร่วมกับพันธมิตร 3 บริษัทใหญ่
ในเครือ กลุ่มธนาคารกรุงศรี กลุ่มเครือเจริญโภคภัณฑ์ซีพี
และกลุ่มอลิอันซ์
ซึ่งเป็นสถาบันการเงินที่มีความมั่นคงการด้านการเงินมากว่า 57 ปี
            ทางเรา ขอเรียนเชิญคุณ เข้ารับการสัมภาษณ์งานในตำแหน่ง
ผู้บริหารเบื้องต้นของบริษัท(AL) ซึ่งมีหน้าที่โดยคร่าวๆ คือ
กำกับดูแลฝ่ายขายTrainงานและสอนงานให้กับบุคลากรฝ่ายขายของกลุ่ม
perfectในตำแหน่งงานดังกล่าวทางเรารับผู้ที่จบปริญญาตรีทุกสาขา
เพื่อฝึกความเป็นผู้นำเพื่อพัฒนาให้เป็นผู้บริหารเบื้องต้นให้กับPerfect
ต่อไป โดยทำงานประจำที่ตึกพหลโยธินเพลส  ชั้น 11
          วันทำงาน วันจันทร์ - วันศุกร์ เวลาทำงานตั้งแต่
10.00-17.00 น. โดยจะเรียนเชิญคุณเข้ารับการสัมภาษณ์งาน
ในวันที่ 8 – 12 กันยายน  2551
  ณ ตึกพหลโยธินเพลส ชั้นที่ 11 อยู่ใกล้กับสถานีรถไฟฟ้าอารีย์ ติดต่อ
ผู้จัดการ วสันต์  ทวีชัย
    หากมีข้อสงสัยประการใด กรุณาติดต่อ คุณวสันต์  ทวีชัยเบอร์โทร
086-3053994, 086-3391610 กรุณาติดต่อกลับเพื่อนัดวันสัมภาษณ์งาน
อนึ่ง ในวันสัมภาษณ์งานกรุณาแนบเอกสารส่วนตัวของท่าน พร้อมรูปถ่าย 1 ใบ
และแต่งกายสุภาพเพื่อดูบุคลิกภาพ

วสันต์      ทวีชัย
ผู้จัดการ

เป็นเมลส่งมาคับ
เรียกไปสัมภาษงานอยาก ขอความเห็นว่ไปดีไหมคับ

ขอบคุณคับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: ขอความเห็นหน่อยคับ
« Reply #1 on: September 15, 2008, 12:33:41 pm »
สงสัย หรือมีใจ ก็ไปดูครับ

สงสัยอย่างเดียวคือ คุณสมัครไป หรือว่าเขาส่งเมลล์แบบสุ่มมา

ถ้าเราสมัครไปเองก็โอเค มันคือจดหมายตอบกลับ

แต่ถ้าเป็นเมลล์สุ่ม ก็บอกผมมาด้วย จะได้เพิ่มเติมบางอย่างให้ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline maxx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • .
« Reply #2 on: September 17, 2008, 12:00:41 pm »
ผมไม่ได้สมัครไปนี่สิครับ คือเคยโดนมาหนนึง(แต่เป็นคนละบริษัท) ประมาณว่าหลอกไปเป็นเซลล์น่ะครับ
ผมก็บอกว่าผมถนัดงานช่างมากกว่า แล้วก็ขอกลับเลย คิดว่าเขาคงสุ่มมา เพราะผมเคยสมัครงานในเวปหางานแต่นานแล้ว 

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #3 on: September 17, 2008, 12:27:26 pm »
ถ้าไม่ได้สมัคร ก็ไม่ต้องไปหรอกครับ จะโดนหลอกอะไรอีกขนาดไหนก็ไม่รู้ เบาะๆ ก็เช่น

ต้องเสียค่าลงทะเบียน ค่าเอกสาร ค่าธรรมเนียม อะไรไม่รู้อีกหลายอย่าง ตบท้ายด้วยภาษี

แต่ก่อนหน้านั้นเขาก็จะเล่าความเป็นมาของบริษัทว่าใหญ่โตเพียงใด คุณมาอยู่กับเขาจะก้าวหน้าขนาดไหน เรียกว่ามาขายฝันทำนองนั้น

ลืมมันซะ  :)

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride