Author Topic: Vigo ใช้แม่แรงติดรถไม่ได้ ???  (Read 5659 times)

Offline ToppyRacingClub

• Authentic Drifter
ไม่มีอะไรครับ ขอบ่นหน่อย... = =;
          /
:yocifans005:

ประสบการณ์ตรงครับ ไม่รู้เป็นเฉพาะรถผมคันเดียวหรือเปล่า ???
ณ วันหนึง ขณะกำลังขับรถไปธุระ เอ๊ะ ทำไมล้อหน้าด้านซ้ายมีอาการแปลกๆ พวงมาลัยสั่น วิ่งดุ๊กๆ เหมือนล้อไม่กลม
นั่นไง ยางแบนแน่ๆเลย แถวนี้ไม่มีร้านยางซะด้วยสิ อืม... เอาวะ ล้ออะไหล่กับอุปกรณ์ติดรถก็มีนี่หว่า เปลี่ยนเองเลยดีกว่า...
ว่าแล้วก็หาจอดที่ร่มๆ ลงมือจัดแจงถอดล้อสำรองมาออกมาอย่างดี ทำอย่างชำนาญเพราะเป็นนักเปลี่ยนล้อมืออาชีพ อย่างกะนักดริฟท์มือเก๋า
ขอโม้หน่อย ห้าๆ ...และแล้วก็จะทำการขึ้นแม่แรง โดยแม่แรงนี้เป็นของเดิมติดรถมาให้ ขณะกำลังขึ้นแม่แรงนั้น ...เอี๊ยดๆ... เอ๊ย... !!?
มันขึ้นสุดแล้วหรือวะ ล้อยังไม่ทันลอยเลย จะเปลี่ยนล้อยังไม่ว่ะเนี่ย... สรุป แม่แรงใช้ไม่ได้ สั้นเกินได้ยกรถขึ้นไม่ได้ ขาดไปอีกสองนิ้วกว่าๆ ได้มั๊ง
รถก็ธรรมดาไม่ได้ยกสูงอะไร ดันเอามาติดรถให้หนักเปล่านี่หว่า หรือ ว่าต้องหาก้อนอิฐติดไว้รองแม่แรงอีกชั้นหนึง... แล้วแถวนี้มันจะหาก้อนอิฐได้ไงเนี๊ยยย งานเข้าครับ...T.T และแล้วฝนก็เรื่อยตกปรอยๆลงมา... จบ อิอิ

อุปกรณ์ติดรถที่เอามาให้น่าจะต้องใช้ได้ทุกอันสิ เอานี้ไม่ใช่ของแถมนะ
ถ้าใช้แล้วพังจะไม่ว่าอะไรเลย ดันเป็นของใหม่สดๆซิงๆ ดันใช้ไม่ได้ จะเอามาให้ทำไม... 

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ขึ้นแม่แรงในตำแหน่งที่คู่มือระบุไว้หรือเปล่าครับ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ToppyRacingClub

ขึ้นแม่แรงในตำแหน่งที่คู่มือระบุไว้หรือเปล่าครับ

ถูกนะครับ ... อีกอย่าง ผมก็ลองทุกมุมที่คิดว่าได้ด้วย ไม่ได้จริงๆ ครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ถ้านิตยสาร Racing Club ยังอยู่ จะนำเรื่องนี้ลงหนังสือ และส่งสำเนาบทความไปยังฝ่ายเทคนิคของโตโยต้า

แต่ในตอนนี้ ได้แต่ทำใจ และหาเขียงขนาๆ เก่าๆ ติดรถเอาไว้คู่กับแม่แรงด้วยครับ
- แนะนำเขียงเพราะเป็นไม้ ไม่แนะนำอิฐ เพราะมันหักแน่ๆ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride