Author Topic: ความเเตกต่าง  (Read 1795 times)

เด็กน้อยมือใหม่

• Guest
ความเเตกต่าง
« on: August 27, 2004, 09:47:32 pm »
คือตอนนี้ผมใช้200sxอยู่อะคับเครื่องยนต์เป็นca18detเดิมๆไม่ได้โมเเต่ตอนนี้ผมสนใจอิมเพรสซ่าบอดี้ GC8 อยู่อะคับเป็นขับเคลื่อน4ล้อคือผมอยากรู้ว่าอัตตราเร่งเเละการเกาะถนนมันเเตกต่างจากรถที่ผมใช้อยู่เยอะรึปล่าวคับคือไม่เคยใช้รถขับ4อะคับพี่ๆช่วยเเนะนำหน่อยครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:ความเเตกต่าง
« Reply #1 on: August 28, 2004, 09:16:00 am »
บุคลิกของรถสองคันแตกต่างกันอย่างมากครับ อิมฯเกาะกว่าชัวร์เลย เกาะกว่าเยอะด้วย (วัดกันในโค้งนะ) อัตราเร่งผมว่าอิมฯเด่นกว่าตรงปั่น 4 ล้อ เรื่องแรงเครื่องผมเฉยๆ เพราะถ้า 200SX แต่งเข้าหน่อยก็ไปได้แรงกว่าในงบประมาณที่น้อยกว่ามากๆ

อิมฯน่าสนใจไม่น้อย จะมาเหนื่อยตอนหาของแต่งที่ต้องจ่ายแพงกว่าชาวบ้านเขาเยอะหน่อย ถ้ารับได้ก็โอเค แต่ถ้าไม่แต่งก็จบเลย รถใช้ได้ดีทนนาน

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride