Author Topic: อยากทราบวิธีแก้เคล็ดไม่ถูกโฉลกของพี่ ๆ  (Read 4227 times)

kitikamdhorn

• Guest
เห็นมีหลากหลาย พี่ ๆ มีวิธีดี ๆ แปลก ๆ มาแนะนำมั้ยครับ?
ไม่อยากงมงาย แต่ทำไว้ก็ไม่เสียหาย เจอมากับเพื่อนแล้วครับ
อยากรู้พวก อย่างเช่นแก้ไม่ถูกโฉลกกับสีรถ หรือ เลขทะเบียนทำนองนั้น
เคยค้นในเน็ต แก้สี เค้าว่าให้ตัดสติกเกอร์สีที่เป็นศรีกับวันเกิดของเราขนาด 2x2 นิ้ว
แล้วติดที่ กลางฝากระโปรงหน้า(ไม่รู้ติดข้างใต้ได้มั้ย? ไม่เห็นบอก)+ฝากระโปงหลัง+ประตูหน้า 2 ข้าง ประมาณนี้
ฟังแล้วมันแปลก ๆ เหมือนไม่รู้ว่าเค้าไปรู้มาได้ไง ว่าต้องแก้อย่างนี้
เลยอยากมาถามพี่ ๆ ว่ามีวิธีที่เคยได้ยิน หรือฟังมาแล้วเข้าท่าบ้างมั้ยครับ?(ไม่เอาแบบเปลี่ยนสี หรือเปลี่ยนทะเบียนนะครับ...อันนั้นเกินไป)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
รถคันนี้สีแดง

^
อะไรทำนองนี้แหละ

บ้านผมไม่ค่อยถือสา แต่เพื่อนอีกคนเคร่งจัด ขนาดจะทำสัญญาคอนโด ยังต้องโทรหาซินแส ถามว่าทำสัญญาวันไหนดี เวลาเท่าไหร่ดี ยังไม่นับตอนโอน ตอนเข้าอยู่ และชีวิตของมันอีกตลอดชีวิต ฮ่าๆ ๆ ๆ ๆ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

kitikamdhorn

• Guest
เพื่อนผมโดนมาแล้วล่ะครับ
ถึงจะไม่ค่อยเชื่อแต่ก็กันไว้ก็ยังดีครับ
รถเพื่อนผมสีมันไม่ถูกโฉลก ตอนซื้อมาก็ไม่ได้สนใจเรื่องนี้
พอขับ ๆ ไปรถต้องเคลมตลอดเลย ทั้ง ๆ ที่มันก็ขับระมัดระวังตลอด คือไม่ใช่ความผิดมันน่ะครับ
อย่างเช่น มีครั้งนึง ขับรถอยู่ดี ๆ บนทางถนนเรียบปกติ เป็น highway ด้วยครับ
ความเร็วที่ใช้ก็ไม่มากเท่าไหร่ประมาณ 6-80 km/h ไม่เกินนี้ครับ
แต่ปรากฎว่ารถข้างหน้าดีดหินมาใส่ ทำให้กระจกรถร้าว ต้องไปเคลม
เรื่องชอบเป็นทำนองนี้ ทั้งที่ไม่ได้ขับไปชนอะไร
มารู้ตอนหลังว่าสีรถไม่ถูกโลกกับเจ้าของน่ะครับ...แปลกดี