Author Topic: เรื่องแบตเตอรี่ ครับ  (Read 2728 times)

Offline ชัย08

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน เพราะวันนี้คือวันพรุ่งนี
เรื่องแบตเตอรี่ ครับ
« on: December 08, 2009, 11:53:46 pm »
สวัสดีครับพี่ๆ อยากทราบว่า แบตเตอรี่แบบแห้ง สามารถ ชาร์จไฟ ใหม่ได้ไหมครับ ใช้งานมาประมาณ 1 เดือนครับ
   ไฟมันหมดเพราะว่าผมไปกาญจนบุรีมาครับแล้วลืมปิดไฟหรี่ครับ รบกวนตอบด้วยนะครับ (คืนนี้อาจมีนอนไม่หลับครับ)

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: เรื่องแบตเตอรี่ ครับ
« Reply #1 on: December 09, 2009, 02:28:02 pm »
แบตแห้งยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ

ถ้าเป็นแบตแห้งแท้ๆ แบบของพวกรถเล่นเครื่องเสียงใช้ แบบนั้นโครตจะทนทานเลย ผมไม่ทราบข้อมูลแน่ชัด แต่คิดว่าน่าจะชาร์จไฟได้นะครับ

ลองชาร์จดูก่อนสิครับ ถ้าใช้ได้ดีก็โอเค รีบส่งเคลมเลย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ชัย08

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน เพราะวันนี้คือวันพรุ่งนี
Re: เรื่องแบตเตอรี่ ครับ
« Reply #2 on: December 09, 2009, 10:02:01 pm »
ขอบคุณครับพี่เปิ้ล  แบตยี่ห้อ โบลิเดน ครับ ไปชาร์จแล้วครับ