Author Topic: สงสัยกติกา Super Car Thailand  (Read 3657 times)

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
สงสัยกติกา Super Car Thailand
« on: July 17, 2009, 12:02:19 am »
พอดีสงสัยมานานแล้ว ว่า กติกาของรุ่น ท็อปสุด (ใช่ Overall รึเปล่าน้า) ผมก็เห็นพวก Evo พวก BMW , FD3S หรือ 911 เขาก็ดูเป็นรถ Production ธรรมดานี่นา แต่ทำไมมี Altis อยู่เจ้าเดียว ที่สามารถทำรถแนว Silhouette ได้ เพราะรู้สึกว่ามันไม่มีอะไรเป็นเหมือนตัว Production เลยนี่ครับ เครื่อง 3S-GTE ขับหลัง ดูไกลๆ ผมนึกว่ารถแข่ง DTM

ผมเลยสงสัยว่าทำไมมีรถ Production กับรถแข่งที่เกือบๆ จะเป็น Stock Car ลงแข่งด้วยกันได้น่ะครับ

Offline ToppyRacingClub

• Authentic Drifter
Re: สงสัยกติกา Super Car Thailand
« Reply #1 on: July 17, 2009, 03:56:35 pm »
ถ้าจำไม่ผิดเรียก Super Car นี่หล๊ะมั๊ง ไอ้เราก็คิดว่ามี แลม กะ เฟอร์ อะไรทำนองนี้มาแข่งกันซะอีก อิอิ ... ผมว่าเค๊าเปิดเป็น Open และ จะจับแข่งรวมกันหมดซะมากกว่า เพราะ ถ้าแบ่งกันเป็นรุ่นๆ จริงๆ คงมีแข่งกันไม่กี่คันหรอก คนมีเงินถุงเงินถังจะมีสักกี่คนเชียว
 :yociexp44:

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
Re: สงสัยกติกา Super Car Thailand
« Reply #2 on: July 17, 2009, 11:58:58 pm »
ลองเปิดอ่านกฏกติกาของ Supercar Thailand ดูนะครับ ในรุ่น Supercar นั้นเป็นรุ่นที่ค่อนข้างเปิดให้ทำอะไรได้หลายๆอย่าง ยกเว้นการสร้างรถขึ้นมาแบบ Spaceframe ซึ่งรถ Altis ของ TTT นั้นยังคงสภาพและลักษณะการสร้างรถในลักษณะที่เป็น Production Base อยู่ ถึงแม้ว่าหลายๆอย่างที่เห็นจะไม่ใช่สิ่งที่มีอยู่ใน Production Altis ก้อตาม ยังไม่ถึงขั้นเปิดเป็นรุ่น Open อ่ะนะครับ แค่เปิดให้ใช้เงินทุ่มกันได้เยอะๆแค่นั้นเอง สิวๆๆ :JFBQ00227070619B:
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!