Author Topic: ว่างเครื่องsrมาแล้วกินน้ำมันครับ  (Read 4538 times)

Offline Poon_dragster

• Amateur Racer
  • *
รถผม ฟอร์ดranger เอาไปวางเครื่อง srฝาแดงมาครับ เปลี่ยนอินเตอร์เป็นของอีซุซุ(จำรุ่นไม่ได้ครับ) ท่อไอเสียช่างเดินมา2นิ้ว ตอนแรกใส่พักกลางอะไรไม่รู้ครับเป็นไส้เยื้อง ตอนนี้เปลี่ยนเป็นไส้ตรง12นิ้วครับ มีปัญหาคือว่า กินน้ำมันมากครับ น่าจะ4-6โลต่อลิตรครับ ไม่ทราบมันจะเป็นที่อะไรครับ วายสายไฟมาผิดหรือเปล่าครับ แต่ควันไม่ดำนะครับ ท่านใดพอทราบวิธีการตั้งวาวล์ของsrบ้างครับ ระยะเท่าไหร่ แล้วมันเป็นชิมหรือว่า เป็นแบบขันเอาครับ รบกวนด้วยนะครับ ตอนนี้จ่ายค่าน้ำมันไม่ไหวแล้วครับ ขอบคุณครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อ่านแล้วสับสนเล็กน้อย

กระบะแต่งซิ่ง แต่ตอนท้ายบอกจ่ายค่าน้ำมันไม่ไหวแล้ว

รถแต่ง รถแรง กับการกินน้ำมันมากมันเป็นเรื่องธรรมดาครับ แยกออกจากกันไม่ได้

แถมเครื่อง SR ของคุณได้มาสภาพไหนก็ไม่รู้ ถ้าเป็นตัวฝาแดงก็อายุราว 15 ปี เป็นเครื่องมือสองจากญี่ปุ่น หรือมือสามจากไทย เลาะมาจากรถแต่ง หรือมาจากรถตัวตัดสภาพดี ฯลฯ
- สภาพของเครื่องยนต์จะมีผลต่อการกินน้ำมันครับ สมบูรณ์มาก ใหม่มาก ก็แพงหน่อย แต่ได้เครื่องสภาพดีไปใช้งาน
- สายไฟมาครบด้วยไหมครับ หรือมาเดินเองในนี้ อันนี้ต่างกันมากๆ

อัตราทดเกียร์ เฟืองท้าย ล้อ ยาง ฯลฯ ทุกอย่างที่กล่าวมา ล้วนมีผลต่อการกินน้ำมันครับ

เหนือสิ่งอื่นใดคือวางแล้วขอให้มันวิ่งดี แรงสะใจเป็นใช้ได้

แต่หากอยากประหยัด... คุณมาผิดทางแล้วครับ แนะนำใช้เครื่องเดิมๆ จะดีกว่า
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
รักแรงก็ต้องกินครับ การระบายไอเสียเร็วก็เป็นได้ เฟืองท้าย สายไฟ กล่อง การขับของเรา senzer ต่างๆ
knock..out