Author Topic: AEครับ  (Read 3815 times)

Offline speed1

• Amateur Racer
  • *
AEครับ
« on: October 06, 2008, 05:34:59 pm »
อยากทราบว่าจะวางเครื่อง4eโบจะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างเพราะเครื่องผมมัน4afeเดิมๆๆ ;D ;D

• *
Re: AEครับ
« Reply #1 on: October 06, 2008, 05:36:58 pm »
หรือว่าจะเชทโบกับเครื่องเดิมดี ;D ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #2 on: October 08, 2008, 12:37:53 pm »
อยากตอบนะครับ แต่งมหาทางไม่ถูกเลย

เอาเป็นว่า

ใช้เครื่องเดิมเซ็ทเทอร์โบเพิ่มก็ละกัน
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
« Reply #3 on: October 15, 2008, 08:48:35 pm »
อยากตอบนะครับ แต่งมหาทางไม่ถูกเลย

เอาเป็นว่า

ใช้เครื่องเดิมเซ็ทเทอร์โบเพิ่มก็ละกัน
งบเชทโบกับวางเครื่องใหม่อันน่าจะคุ้มกว่ากันครับ ;D

• don't let your fear stand in the way of your dream
« Reply #4 on: October 16, 2008, 02:25:53 pm »
ถ้าเครื่องยนต์ที่คุณเล็งไว้มันมีตัวเทอร์โบจากโรงงานด้วย ผมแนะนำให้เล่นเครื่องเทอร์โบจากโรงงานครับ

ยกตัวอย่างเช่น SR20DE หากอยากได้เทอร์โบ ก็จงตรงไปที่ SR20DET ทันที ไม่ต้องคิดหาทางที่จะติดตั้งเทอร์โบเพิ่มกับเครื่อง SR20DE แต่อย่างใด

คุ้มกว่ากันเยอะมากๆ ๆ ๆ ๆ ตัดปัญหาบานปลายและวิ่งไม่ดีไปได้อีกเยอะมากๆ ๆ

และถ้าเป็นเครื่องยนต์รหัสต้นเดียวกัน ก็แทบจะไม่ต้องดัดแปลงแท่นเครื่องเลยอีกด้วย คือวางแล้วสวยเหมือนเดิม เรียบร้อยเหมือนเดิม (ต้องได้ช่างเดินสายไฟที่ทำงานสวยด้วยล่ะ)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
« Reply #5 on: October 17, 2008, 01:37:23 pm »
ถ้าเครื่องยนต์ที่คุณเล็งไว้มันมีตัวเทอร์โบจากโรงงานด้วย ผมแนะนำให้เล่นเครื่องเทอร์โบจากโรงงานครับ

ยกตัวอย่างเช่น SR20DE หากอยากได้เทอร์โบ ก็จงตรงไปที่ SR20DET ทันที ไม่ต้องคิดหาทางที่จะติดตั้งเทอร์โบเพิ่มกับเครื่อง SR20DE แต่อย่างใด

คุ้มกว่ากันเยอะมากๆ ๆ ๆ ๆ ตัดปัญหาบานปลายและวิ่งไม่ดีไปได้อีกเยอะมากๆ ๆ

และถ้าเป็นเครื่องยนต์รหัสต้นเดียวกัน ก็แทบจะไม่ต้องดัดแปลงแท่นเครื่องเลยอีกด้วย คือวางแล้วสวยเหมือนเดิม เรียบร้อยเหมือนเดิม (ต้องได้ช่างเดินสายไฟที่ทำงานสวยด้วยล่ะ)
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ  ที่ผมถามก็อยากได้ความรู้ครับเพราะที่บอกว่าเครื่องเดิมมัน1600แต่ไม่มีโบเครื่องที่มีโบมาจากโรงงานมัน1300ครับก็เลยไม่แน่ใจว่ามันดีมั้ยครับ ;D

« Reply #6 on: October 17, 2008, 02:42:00 pm »
ของดีนั้นคือของที่เราพอใจครับ

ใครจะว่าอย่างไรก็แล้วแต่ หากเราชอบ เราพอใจอย่างนั้น มันก็จบ  :)