Author Topic: ระวัง "หลุม" หน้าด่านพานทองมอเตอร์เวย์ขาเข้ากรุงเทพนะครับ  (Read 4370 times)

Offline ToppyRacingClub

• Authentic Drifter
:o :o :o

ที่มา : http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V7029109/V7029109.html

เมื่อวานผมขับรถกลับจากพัทยา มาถึงบริเวณด่านเก็บเงินพานทอง ได้ประสบอุบัติเหตุ ได้รับความเสียหายมาก มีรถเกิดเหตุทั้งหมด 2 คันรวมคันของผมด้วย

เหตุการณ์เป็นดังนี้

ก่อนถึงทางเข้าช่องเก็บเงิน ผมได้มองไปเห็นแล้วว่าช่องทางซ้าย มีด่านเก็บเงินเปิดอยู่ 2 ช่องทาง ผมจึงได้ขับรถชิดทางขวาไว้เพื่อที่จะได้เข้าช่องได้สะดวก ก่อนถึงทางเข้าช่องเก็บเงินจะมีทางโค้งไปขวานิดหนึง ผมก็ขับรถเลี้ยวไปทางขวานั้น ขณะที่เลี้ยวผ่านโค้งไปผมได้เห็นกรวยวางอยู่สองอัน วางในลักษณะขนาดไปกับช่องทาง โดยวางไว้บนเส้นปะสีขวา ทำให้ผมเข้าใจว่า ตั้งไว้เพื่อแบ่งเลนให้ชัดเจน ในทันใดนั้น ได้เห็นหลุมขนาดใหญ่ ขนาดเท่าๆกับเลนนั้นเอง ตอนนั้นผมไม่สามารถหักเลี้ยวไปทางไหนได้แล้ว เพราะกระชั้นชิดมากเกินไป ความเร็วขณะนั้นประมาณ 70-80 ทำให้ผมต้องหล่นลงไปในหลุม

เหตุการตอนนั้นเหมือนภาพสโลโมชั่น ผมเห็นกันชนหน้าผมลอยขึ้นมา เพราะแรงกระแทกตอนตกหลุม ตาได้เหลือบไปมองกระจกหลัง เห็นรถอีกคันพุ่งเข้ามา แล้วก็ตูม ทุกอย่างเร็วขึ้น รถผมไหลไปข้างหน้าอีกประมาณ 20 เมตร ลงจากรถหันกลับมาดูเห็น BMW จอดอยู่ รู้ในทันที่ งานเข้าแล้ว แล้วผมก็ได้โทรเรียกประกันทันที

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
ใหญ่พอๆกะบึงตกปลาเลย...

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ถ้าเป็นที่ USA นะ รับรองได้เห็นคนตกงานแน่ ทั้งเจ้าหน้าที่ทำถนน และเจ้าของพื้นที่

แต่ในไทยก็ฟ้องได้ครับ ฟ้องแล้วชนะก็มีมาแล้ว !!!

เมื่อหลายปีก่อน แถวหลังสวนทำถนนขุดกันเละ แล้วใช้แผ่นเหล็กปิดหลุมไว้ พอวิ่งๆ ไปแผ่นมันกระดกไปยันเอาชุดเกียร์ของ Volvo คันหนึ่ง ผลคือพังและหลุดออกมากองกับพื้นเลย

ฟ้องแล้วผลออกมาคือชนะ บริษัทขุดถนนจ่ายไปเต็มๆ น่าจะสัก 7 หมื่นมั้ง

เอาใจช่วยให้ฟ้องครับ ช่วยมาแจ้งข่าวด้วย ฟ้องแล้วไม่ชนะให้มันรู้ไปสิวะคนไทย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Amp

• Amateur Racer
  • *
ฟ้องเถอะครับ หลุมเบ้อเริ่ม แต่ไม่มีอะไรเตือน