Author Topic: Engine Sensor ของ Mitsubishi lancer CK2  (Read 4300 times)

Aod

• Guest
Engine Sensor ของ Mitsubishi lancer CK2
« on: July 13, 2004, 06:37:46 pm »
ช่วยแนะนำที ที่ไหนมีเครื่องตรวจ Engine Sensor ของ Mitsubishi lancer CK2 (1996) บ้าง เพราะรถผมมีปัญหารอบเครื่องตก (~400-500 รอบ) ตอนเครื่องเย็น แต่ไม่แน่ใจว่าตัวชดเชยรอบเดินเบามีปัญหารึเปล่า.  (ผมอยู่แถวสำโรง)

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
Re:Engine Sensor ของ Mitsubishi lancer CK2
« Reply #1 on: July 14, 2004, 06:27:43 am »
ไม่นำเข้าศูนย์ หละครับตาม 0  จะมีเครื่องตรวจสอบอยู่แล้วสำหรับระบบหัวฉีด อาการที่ว่ามีได้หลายอย่างครับ
     airflow  throtle valve หรือหัวฉีดสตาร์ทเย็นก็เป็นได้ครับ
knock..out

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
Re:Engine Sensor ของ Mitsubishi lancer CK2
« Reply #2 on: July 19, 2004, 06:45:47 am »
แถวหน้า รพ.สยาม โชคชัย4 เข้าจากปากซอยถึง รพ. แล้วเลยไปนึดทางขวามือ ลักษณะเหมือนร้านถ่วงล้ออยู่ปากซอยเปะ  เค้าขายเครื่องมือพวกนี้ด้วย ;D
knock..out

Offline nungcmk

« Reply #3 on: July 20, 2004, 12:41:04 am »
วิชัยการช่างมีแน่นอนครับ เพราะผมเคยเอาเข้าไปเช็คมาแล้วครับ
เครื่องนี้สำหรับตรวจเช็คเครื่อง mitsubishi อย่างเดียว