Author Topic: เครื่องคาร์บิวติดแก๊สได้มั้ยครับ  (Read 4767 times)

kitikamdhorn

• Guest
คือสงสัยอยู่ซักพักแล้วว่าเครื่องคาร์บิวจะติดแก๊สได้มั้ยอ่ะครับ ทั้ง lpg และ ngv น่ะครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ทำได้ครับ สบายมาก แต่ได้ยินมาว่าควรสตาร์ทด้วยน้ำมันครับผม ข้อมูลเรื่องแก๊สเพิมเติมหาได้ที่ www.gasthai.com ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• Guest
รบกวนถามเพิ่มครับ พวกที่ใส่ 4ลิ้นดูดตรง ถ้าเป็นเครื่องหัวฉีดต้องรื้อหัวฉีดออก แล้วติดคาร์บูฯแทนใช่รึเปล่าครับ

• don't let your fear stand in the way of your dream
ถ้าเป็นแบบที่เห็นในพวกรถแข่งมันจะเป็นแบบคาร์บไฟฟ้าครับ เห็นบางคนเรียกหัวฉีดสไลด์ ผมไม่รู้ว่ามันคืออันเดียวกันไหม โดยส่วนตัวไม่เคยเล่นของแต่งแบบนี้ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• Guest
เรื่องติดแก๊สนะครับ

พี่ผมใช้โฟล์คเต่าอยู่ เครื่องเดิมระบายความร้อนด้วยอากาศ จะติดแก๊สได้มั้ยครับ เพราะไม่มีหม้อน้ำ

สามารถทำได้อีกนั่นแหละครับ

แม้จะไม่มีระบบระบายความร้อนด้วยน้ำ แต่เราก็ใช้ท่อน้ำมันเครื่องนี่แหละ ต่อไปผ่านหม้อลดแรงดัน (ชาวบ้านเรียกหม้อต้ม) แทนได้ครับ

• Guest
รบกวนถามเพิ่มครับ พวกที่ใส่ 4ลิ้นดูดตรง ถ้าเป็นเครื่องหัวฉีดต้องรื้อหัวฉีดออก แล้วติดคาร์บูฯแทนใช่รึเปล่าครับ

พี่ ๆ ที่รู้เรื่องนี้ช่วยบอกหน่อยนะครับ กำลังสนใจ(เพราะสงสัย) รบกวนพี่ Mokan ด้วยนะครับ

ขอบคุณพี่เปิ้ลมากนะครับ