Author Topic: รถกระบะเปลี่ยนเครื่อง2เจ  (Read 4954 times)

Offline pravit

• Amateur Racer
  • *
อยากทราบว่ารถมาสด้า เทอร์โบ 2500 เปลี่ยนเครื่อง2เจมาแล้วต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือไม่ อยากทราบมากเลย

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมว่าต้องหรือไม่ต้องมันอยู่ที่ความต้องการของคุณเองแหละครับ

คำว่า "ต้อง" นั้นหมายถึงว่าขาดไม่ได้ ไม่มีไม่ได้ ซึ่งกรณีวางเครื่องเจนั้นผมว่าเฟืองท้ายใดก็ทำให้รถวิ่งได้ครับ แต่ว่าอัตราทดเฟืองท้ายนั้นมันเหมาะกับลักษณะการใช้งานของคุณหรือไม่

คุ้นๆ ว่ารถกระบะเขามักจะเปลี่ยนเฟืองท้ายกันนะครับ น่าจะเบอร์แถวๆ 4.xx อะไรสักอย่างนี้แหละ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
มีข้อมูลมาเพิ่มให้ครับ

หากบรรทุกเยอะจนแอ่น ให้ใช้เฟืองท้ายเบอร์ 4.3 หรือ 4.5 ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride